overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: i7 มีความจำเป็นในการเล่นเกมส์ปัจจุบันหรือเปล่าครับ (1-2ปีนี้)???

OverclockZone Member poptepleela's Avatar
    www.yingphotos.com

Default i7 มีความจำเป็นในการเล่นเกมส์ปัจจุบันหรือเปล่าครับ (1-2ปีนี้)???

i7 มีความจำเป็นในการเล่นเกมส์ปัจจุบันหรือเปล่าครับ (1-2ปีนี้)???

ผมมองว่ายังอะ เนื่องจาก Ps3 , 360 ยังไม่ออกเครื่องเกมส์ใหม่
    และเกมส์ส่วนหนึ่งจากเครื่อง Console ก็จะมา PC อีกส่วน เลยยัง
    ไม่ได้เห็นเกมส์ที่เล่น 7 คอจริงๆ สักที GTA4 ขั้นแนะนำให้ 4 คอ
    แสดงว่าโปรแกรมในเกมส์สั่งเต็มที่ให้ทำ 4 คอเลยหรือเปล่าครับ???
    แต่ถ้ามี i7 ก็ใช้คออยู่แค่ 3-4 นอกนั้น OS เอาหมดใช่ปะคับ??
    xbox360 มี 3 คอ ส่วน Ps3 มี 7 คอ แต่ทำไมการกระตุกหรือหนืด
    ใกล้เคียงกันมาก ((คงเทียบกันไม่ได้สินะ console กับ PC))

คิดกันอย่างไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

จำเป็นครับ ถ้าเล่นเกมแล้วไม่ใช้ i7 นี่ เชยมากๆ ขอบอก ขอบอก (ขอยืมหน่อยนะครับ คุณ อุดม)
    ไม่เทห์ ไม่เทพ ใครก็เดียวเค้าจะว่าเป็นเกรียน เดียวกลายเป็น อ๊าทตัวพ่อ (ขอยืมหน่อยนะครับ คุณ อุดม)

ปล.ล้อเล่ง ล้อเล่งงง (อันนี้ยืมคุณ อ่าง)

OverclockZone Member reconnang's Avatar

ไม่ลำบากตังในกะเป๋าซื้อไปเถอะครับ....แล้วมาเทสผลลงบอร์ด OCZ ด้วยอยากดู

OverclockZone Member garmin's Avatar

ขึ้นกะการ์ดจอด้วย ถ้าเล่นการ์ดแรงๆ ก็ต้องเอา i7 สถานเดียว

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ยังไม่จำเป็นเท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

ไม่ติดขัดก็ มีไว้ก้ดี

OverclockZone Member shady's Avatar

เอ่อ.... ต่อ SLI CF กับ Core i7 เห็นผลสุดๆๆๆๆ เห็นแล้วใครมีการ์ดสองใบอยู่น่าเปลี่ยนมากๆ

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

ยังไม่จำเป็น เพราะราคามันเเพง ราคาถูกเมื่อไหร่นั่นคือจำเป็นต้องเปลี่ยนไป i7 เเล้ว อุอุ

OverclockZone Member vkennyza's Avatar

ซื้อ เยอะๆ งับ AMD ได้ ปรับลด ราคา และ ออกตัว มาสู้ ยิ่งขึ้น อิอิ สนับสนุน intel amd จะได้ ราคาตก เอิ๊กๆ

OverclockZone Member popuri01816's Avatar

Quote Originally Posted by vkennyza View Post
    ซื้อ เยอะๆ งับ AMD ได้ ปรับลด ราคา และ ออกตัว มาสู้ ยิ่งขึ้น อิอิ สนับสนุน intel amd จะได้ ราคาตก เอิ๊กๆ
    เลือกของถูกและคุ้มว่างั้น

OverclockZone Member Hector's Avatar

Quote Originally Posted by vkennyza View Post
    ถูกต้องครับ พอ amd ลด intel ก็ลดราคาสู้ กร๊ากกก

OverclockZone Member Limousine's Avatar

ปี 2009 เกมที่ support หลายหัวเริ่มจะทยอยออกมาให้เห็นกันครับ

OverclockZone Member vkennyza's Avatar

แสดงว่า ปี หน้า พวก 2 หัว สู้ 4 หัวไม่ได้แล้ว สิ นะ

OverclockZone Member favoritesghz's Avatar

ของใหม่ย่อมดีกว่า

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

ทุกวันนี้ยังไม่เห็นมีเกมไหนใช้ cpu 4 หัวครบทุกหัวเลยนะครับ แค่ 2 หัวก็เหลือเฟือแล้วละครับ
    แนะนำว่าใช้ E8xxx ไปก่อน เก็บเงินที่เหลือไว้รอให้ software มันตาม hardware ทันก่อน
    แล้วค่อยซื้อ i7 มาเล่นก็ยังไม่สายครับ เชื่อผมมั้ยว่าถ้าถึงตอนนั้นพวก i7 ก็จะเหลือราคาพอๆกับ E8xxx ตอนนี้นั่นแหละครับ

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

แหมจะให้เค้าลดอีกละ

แค่นี้ก็กำไรน้อยอยู่ละเนี่ย -0-

Quote Originally Posted by Amagin View Post
    ทุกวันนี้ยังไม่เห็นมีเกมไหนใช้ cpu 4 หัวครบทุกหัวเลยนะครับ แค่ 2 หัวก็เหลือเฟือแล้วละครับ
    แนะนำว่าใช้ E8xxx ไปก่อน เก็บเงินที่เหลือไว้รอให้ software มันตาม hardware ทันก่อน
    แล้วค่อยซื้อ i7 มาเล่นก็ยังไม่สายครับ เชื่อผมมั้ยว่าถ้าถึงตอนนั้นพวก i7 ก็จะเหลือราคาพอๆกับ E8xxx ตอนนี้นั่นแหละครับ
    อ่านั้นสิ ของใหม่บางทีก็ไม่ดีเสมอไปด้วย

ได้รุ่นที่ปรับปรุงแล้วอีกตะหาก *0*

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

กำเบิ้ลอะ - -*

OverclockZone Member poptepleela's Avatar
    www.yingphotos.com

DirectX 10 Vista เจ้าเดียว
    อีกทั้ง Xbox360 ยังไม่ตาย Microsoft กินหมด เล่นทำตลาดซะ...
    รอ NextGen อีกทีจะเห็น i7 ได้ใช้เล่นเกมส์เต็มที่จริงๆ หล่ะ
    BIO5 ก็เป็นอะไรที่น่าสงสัย 3 คอ(360) พัฒนาก่อน 7 คอของ Ps3 คือ มัน
    พัฒนาง่ายกว่าใช้ปะคับ???

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

ในความคิดผมถ้าอีก1-2ปีผมว่า i7มีความจำเป็นแน่นอน

OverclockZone Member

ไม่ต้องห่วง 3ปีi7เหลือ3000แน่นอน
    รอก่อนนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks