overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member pmpingpc's Avatar
    Major Ratchayothin

Default แบบนี้การ์ดจอเสียรึเปล่าครับ

ซื้อมาเมื่อวาน มือสอง

เริ่มแรก ผมใส่การ์ดจอ พบอาการจอลาย สามเส้น
    เลยถอดใส่ใหม่อีกครั้งหาย

ลงไดรเวอร์ใหม่เรียบร้อย โหลดจากเว็บ
    ถ้าไม่เข้าเกม ทำงานตัดต่อก็ยังใช้ได้ปกติ อาจจะใช้ไม่หนักรึเปล่าไม่แน่ใจ

แต่พอเข้าเกมมาเทส เท่านั้นและ
    บลูสกรีนเลย แถมจอลายเต็มหน้าจอทั้งหน้า

ตอนนี้ผมกำลังเช็คแรมครับ

OverclockZone Member pmpingpc's Avatar

แรมปกติครับ

เฮ้อ กรรมแท้

ถ้าไม่เข้าเกมก็ยังใช้ได้ปกติครับ

OverclockZone Member seksan2512's Avatar

รูป vga ที่ซื้อมา ผมบอกแล้วว่า ให้ทดสอบการใช้งานมีอะไรผิดปกติไหม ก่อนจ่ายเงิน

Quote Originally Posted by seksan2512 View Post
    รูป vga ที่ซื้อมา ผมบอกแล้วว่า ให้ทดสอบการใช้งานมีอะไรผิดปกติไหม ก่อนจ่ายเงิน
    อยากเทสเหมือนกันครับ แต่คือไปนัดรับไม่มีเครื่องเทสเลยครับ
    เห็นว่าอยู่ในประกัน ภายนอกสมบูรณ์ดีเลยรับมา
    ของอายุเดือนเดียวเองครับ เดี๋ยวคงต้องส่งเคลมประกันครับ
    อุณหภูมิหลังรีเซ็ตจอฟ้าครับ
    แบบนี้แสดงว่าเป็นที่การ์ดจอใช่ไหมครับ หรือจะลองลงไดรเวอร์หรือวินโดว์ใหม่ดีหรือเปล่า ผมลองเทสทั้ง2-3เกมเป็นเหมือนกัน
    ถ้าเป็นที่การ์ดจอจะได้ส่งเคลมเลยครับ
    ไลน์ไปถามเจ้าของเก่า บอกว่าใช้งานได้ปกติครับ ก็ยังดีครับอุ่นใจที่ยังตอบ

รูป VGA ครับ
    Last edited by pmpingpc; 30 Jul 2016 at 15:38:42.

ภาพเพิ่มครับ
    Attachment 3704468
    Attachment 3704466
    Attachment 3704469
    Last edited by pmpingpc; 30 Jul 2016 at 15:48:09.

OverclockZone Member seksan2512's Avatar

kk.jpgสำหรับผม คือมือ2ก็ต้องปกติคือผ่านการใช้งานมาระยะ1 ถ้าคืนได้ผมคืนน๊ะ เอาไปลองทดสอบกับpcอีกเตรือง1ดู เก็บรูปถ่ายไว้เป็นหลักฐานด้วย ถ้าtestที่เครื่องอื่นแล้วปกติก็ต้องลองลงวินโดว์ ไดรเวอร์ เครื่องเราใหม่ ถ้าtestที่เครื่องอื่นแล้วลายอีกก็ต้องเคลมครับ เอามากี่บาทละ อีกอย่างไดรเวอร์ต้องแน่นอนน๊ะ ผมนี่มือ2ทั้งหมดเลย แต่ผมได้เทสทุกอย่างปล่อยให้เราเทสเลยพอใจก็บอกเขา จ่ายเงิน vga 1780 hdd wd 1tb 0ช.ม. โดนไฟ5ครั้ง ประกันแอดเไวท์ เหลือ18เดือน 700บาท ง่ายๆก็ของใหม่ๆ 700บาท ของอย่างนี้ราคาอย่างนี้ มันก็ไม่น่าเชื่อเหมิอนกัน จนไปดูที่ร้่านเขา ทดสอบ เอ้ยของดีนี่ ก็เอา psu pm monster650 ไฟ vga6+8pin ใช้กับx460 140watt สบายๆ 525บา
    ท ก็ให้ลอง ผ่าน เอา

อีกอย่างที่สงสัย mbคุณรับvgaรุ่นนี้ไหม ลองup biosไหม

โอเคครับ จะลองเทสดูหลายๆอย่างดู ลงวินใหม่ ไดรเวอร์ใหม่ดูครับ คือแค่นี้ยังฟันธงไม่ได้ใช่ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member pungem's Avatar

ของผมก่อนเสียก็ขึ้นคล้ายแบบนี้ครับ ปล. ของผมใช้มาเกือบ 5 ปีแล้วหลังจากนั้นก็บูตไม่ขึ้นเลย

OverclockZone Member Arjuna's Avatar

480 ของใหม่แบบนี้รีบเคลมเอาของใหม่อย่ามัวนั่งเดาครับ

ram vga.jpg
    RAM VGA บอกเพี้ยนๆด้วยครับ

OverclockZone Member yotaus's Avatar

การ์ดจอโดนแกะแบบเนียนๆหรือแก้ไขไบออส ซื้อมาเทสทดสอบแล้วมีปัญหา เลยขายต่อหรือเปล่ามันน่าสงสัย ซื้อมาไม่นานแล้วปล่อยขายมันแปลกๆ
    มีอุปกรณ์ครบมั้ย หรือมีหลักฐานการซื้อตัวแทนในประเทศหรือเปล่า เกรงว่าจะเป็นเครื่องที่หิ้วเข้ามาแล้วไม่มีประกันหรือเปล่า
    ถ้าส่งซ่อมเคลมคงจะนาน ขนาดหาซื้อยังไม่ค่อยมีเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks