overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32
    OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation >>ลดจากครั้งที่แล้ว และรายการใหม่ด้วย<< ปิด 1 สิงหา สามทุ่มครึ่งเป๊ะๆ เลยจ้า

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 1-8- 2559 เวลา 21.30.00 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้

1.Sony Walkman NWZ-S615F MP3 Player
    ขนาดความจุ 2 Gb. นะครับ
    การใช้งานปกติสุข ดีทุกอย่าง
    เสียงเพราะ เบสแรงๆ ใครสาวกโซนี่น่าจะรู้ดี
    แบตยังอึดไม่เสื่อมครับ ช่าร์จทิ้งไว้ไม่เปิดเป็นเดือน กลับมาเปิดแบตไม่หมดครับ
    สาเหตุที่นำมาปล่อยเนื่องจาก ได้มาตอนนั้นคนขายบอกเป็นภาษาญี่ปุ่นนะไปทำเอาเอง
    ผมก็รับมาแล้วก็ใช้ฟังเพลงอย่างเดียว ทำอะไรไม่เป็นเหมือนกัน 5555
    ทีนี้ได้ตัวใหม่มาแล้ว ตัวนี้เลยนอนยาว เพราะเล่นเมนูอังกฤษสะดวกกว่า
    เอาเป็นว่าเครื่องใช้ได้ทุกอย่าง แต่เอาไปหาวิธีเปลี่ยนภาษาเองนะ
    ผมอ่านญี่ปุ่นไม่ออก (แต่ฟังพอรู้เรื่อง บางเรื่อง อิอิอิ)
    มีตัวเครื่องกับสายชาร์จให้ด้วยนะครับ สายแท้หรือเปล่าไม่แน่ใจ ไม่ได้ถามคนขาย
    แต่สายใช้ได้แน่นอน โอนถ่ายข้อมูลได้ ชาร์จได้ปกติจ้า
    ประกันใจ 3 วัน เปิด 400 บาท ส่งลงทะเบียน 40 บาท

2.Samsung omnia i900
    เครื่องใช้งานได้ปกติ แบตอึดๆ เลย สแตนบายได้หลายวันเลย
    ตัวนี้เป็น Windows Mobile 6.1 แกะฟิล์มกันรอยออกแล้ว หามาติดเองเด้อ
    กล้อง wifi ใช้ได้ปกติทุกอย่าง โทรเข้าออกปกติ ลำโพงดังฟังชัด
    ตำหนิ คือ จุกปิดรูชาร์จหลุดหายไปแล้ว ที่เหลือรอยจากการใช้งานทั่วไป
    ซื้อเครื่องให้ให้แฟน เลยปล่อยเช่นกัน
    มีตัวเครื่อง สายชาร์จ ไม่มีสาย Data ให้นะครับ หาเองโลดดดดดดดดด..
    ประกันใจ 3 วัน เปิด 300 บาท ส่งลงทะเบียน 40 บาท

จะ Factory Reset เครื่องให้ก่อนส่งนะครับ

3.Sony xperia acro s
    อดีตตัวท๊อปเลย กันน้ำได้ (แต่ตอนนี้ไม่กันแล้ว เนื่องจากฝาจุกรูชาร์จหลุดแล้ว) แต่ยังอยู่ให้ไปด้วยใช้ปิดรูชาร์จได้ปกติ
    การใช้งานเต็ม 100 แบตยังพอได้เต็มวัน (เล่น wifi)
    แต่ถ้าเล่นเกมส์หนักๆ อาจไม่ถึงวัน ติดฟิล์มกันรอยแล้ว แกะออกเองนะจ๊ะจอยังแจ่มๆ อยู่
    ตัวนี้มีเครื่องกับแบตฯ(บิวท์อิน) แค่นั้นนะครับ สายต่างๆ หาเองนะครับ
    แต่ผมจะให้หัวปลั๊กของเดิม กับแท่นชาร์จของเดิมให้ไปด้วย (เสียทั้ง 2 อย่าง) ไปลองซ่อมเอาดู
    ถือว่าแถมๆ กันไป หัวปลั๊กคือเดือยมันหลุดข้างนึง ส่วนแท่นชาร์จลองเสียบแล้วไฟไม่เข้า
    แต่ตัวเครื่องชาร์จไฟได้ปกตินะครับ
    ตัวเครื่องประกันใจ 3 วัน เปิด 1800 บาท ส่งลงทะเบียน 40 บาท

จะ Factory Reset เครื่องให้ก่อนส่งนะครับ

4.LED Digital Clock
    ตัวนี้สภาพสวยๆ เลยครับ
    ใช้งานได้ปกติ แสงไฟสว่างๆ เลย
    สีน้ำเงิน มืดๆ นี่มองแสบตาเลย
    แจ่มมากครับ ใหญ่พอสมควร ดูจากรูปเลยครับ
    เสียบไฟบ้านนะครับ ที่ใส่ถ่านใช้ไม่ได้แล้ว
    ตำหนิคือ ปุ่มตั้งเวลานาทีกดไม่ติดครับ (บางทีก็ติดแต่ยากมาก)
    ส่วนปุ่มชั่วโมงกดได้ครับ แนะนำว่าถ้าตั้งเวลาให้เสียบตอนเวลาลง 00 จะดีมาก 555555
    รับประกันว่าใช้งานได้ เว้นรายการที่บอกไป
    เปิด 150 บาท ส่งลงทะเบียน 70 บาท

5.Samsung VDO Digital VP-D231
    สภาพภายนอกสวยๆ วิ้งๆ เลยครับ
    ได้มายังงี้เลย (วัดดวง) เปิดไม่ติดตั้งแต่ได้มา
    เพราะไม่มีที่ชาร์จมาด้วย กะจะหาที่ขาร์จมาลอง
    สรุปไม่ได้หาสักที เก็บไว้เฉยๆ
    ตีเสียนะครับ ทดสอบอะไรไม่ได้
    มีตัวเครื่องให้อย่างที่เห็นในรูปนะครับ รู้สึกจะมีม้วนเทปติดมาด้วย 1 อัน
    แบตเตอรี่ 1 อัน สายต่างๆ ไม่มีนะครับ
    รายละเอียด Spec ต่างๆ ก็ ตาม Link นะจ๊ะ http://www.videocamera-manual.com/samsung-vp-d23i.html
    เปิด 200 บาท ส่งลงทะเบียน 80 บาท

6. Jack Wills Northcote Plimsole size 43 / 27 cm
    ผ้าใบสีขาว ตัดด้วยหนังกลับสีเทานิดๆ พอเท่ๆ
    สภาพยังสวยอยู่ แต่ยังไม่ซักเลยมอมแมมหน่อย
    ส้นสึกนิดหน่อย แต่ยังใส่ได้อีกนาน
    ใครมองหาผ้าใบงานดีๆ ยี่ห้อไม่เหมือนใคร ต้องคู่นี้เลย
    ซอฟท์ในเล่นลายสวย เดิมๆ เลย
    เปิด 250 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

7.New Balance MS77KGP size 42.5 / 27 cm
    รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ขายดีในเกาหลี
    วัสดุเป็นผ้าขนนุ่มๆ และเบามากๆ
    วัสดุพื้นก็เป็นยางที่น้ำหนักเบาเช่นกัน
    เลยทำให้รุ่นนี้เป็นรุ่นที่เบามากจริงๆ
    สภาพก็พอใช้ มีตรงผ้าที่เป็นตาข่ายเปื่อยและขาดบ้าง(ดูตามรูป)
    และเหมือนจนขึ้นขนมากหน่อย เพราะผ่านการซักมาแล้ว
    แต่โดยรวมก็ไม่น่าเกลียดครับ
    เปิด 250 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

8.Reebok Classic PUMP GRAPHLITE MU size 42 / 27 cm
    รุ่น Pump แบบ classic เลยครับ
    ถ้ารุ่นใหม่ๆ จะไม่มีเชือก แต่แบบคลาสสิคจะมีเชือกด้วย
    ทำให้ใส่ได้กระชับแนบแน่นยิ่งขึ้น
    คู่นี้ปั้มยังปกตินะครับ ไม่รั่ว เติมลม ปล่อยลมได้ปกติ
    สภาพยังสวยอยู่ครับ
    2 ระบบแบบนี้ สบายหายห่วง อนาคตปั้มเสียก็ยังใส่ได้เพราะมีเชือกวิเศษด้วย 555

9.Adidas Samba size 42 / 26.5 cm
    อีกรุ่นยอดฮิตของยี่ห้อนี้
    สภาพก็ยังสวย เอาไปซักหน่อยแจ่มๆ เลย
    ส้นสึกไปบ้าง แต่ใส่ได้อีกนาน
    เลอะบ้างอะไรบ้าง ซักเองเลยจ้า
    เปิด 300 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

10.asics size 43 / 27 cm.
    พิมพ์นิยมเลยสไตล์แบบนี้
    ใส่กันทั่วบ้านทั่วเมือง
    มีขาดบ้างรอยนิดๆ หน่อยๆ ถือซะว่าเซอร์ๆ ละกันครับ
    พื้นสึกมากหน่อย เพราะพื้นเดิมๆ ก็ออกจะบางอยู่แล้ว
    ใส่สบายครับ พื้นบางเบา สีก็สวยดี ยอดฮิตเลย
    เอาเป็นว่าใครชอบก็จัดไปครับ

11.New Balance CT691CNV size 40 / 25 cm
    NB Sneaker Style
    ปกติจะเห็นแต่แบบคล้ายๆ รองเท้าออกกำลังกาย
    แต่รุ่นนี้ทำมาแบบ Sneaker แบบใส่ลุยๆ เท่ๆ เลย
    พื้นแบบเย็บเชือกด้วย ใส่ทนเลยรับรอง ไม่ต้องกลัวพื้นเปิด
    สภาพโดยรวมดี มีสีซีดกับส้นสึกมากหน่อยเอง
    ที่เหลือพอรับได้ครับ

12.Skono Norway size 41 / 26 cm
    ทรงแบบ Vans เลยครับ
    มีเล่นลายเป็นซิปด้วย เก๋ๆ เลย
    สียังสะอาดสะอ้านเลยครับ
    พื้นเต็ม ซอฟท์ในเอี่ยมๆ เดิมๆ เลย
    นี่ถ้าซักอีกนิดนะ ของใหม่ชัดๆ เลย
    สภาพมาเต็มแบบนี้ อย่าพลาดเน้อท่านผู้ชม

13.Helly Hansen size 41 / 26 cm
    หนังกลับสีน้ำตาลอ่อน นิ่มๆ สวยๆ เลย
    สภาพสวยสมบูรณ์ทั้งนอก ทั้งในเลย
    พื้นสึกน้อยมาก งานดี
    คู่นี้บอกเลยชอบมากเป็นการส่วนตัว
    ไม่ออกก็จะเก็บไว้เองเลย
    เปิด 400 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

OverclockZone Member wizd's Avatar

kornen.'s Avatar
    ซอยกุศลศิลป์ ถนนสรรพาวุธ BTS บางนา

moodos's Avatar
    NongkhaeSaraburi

OverclockZone Member aasiam's Avatar

OverclockZone Member

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by Champppkub View Post
    Quote Originally Posted by wizd View Post
    Quote Originally Posted by kornen. View Post
    Quote Originally Posted by moodos View Post
    Quote Originally Posted by aasiam View Post
    Quote Originally Posted by oou13 View Post

OverclockZone Member ManCini_'s Avatar

OverclockZone Member theboy27's Avatar

OverclockZone Member digihon's Avatar
    สี่ตีนยังรู้พลาด นักปาดยังรู้พลั้ง

Quote Originally Posted by ManCini_ View Post
    Quote Originally Posted by theboy27 View Post
    Quote Originally Posted by digihon View Post
    Quote Originally Posted by oou13 View Post
    Quote Originally Posted by dack2509@s View Post

OverclockZone Member nice2missu's Avatar

2. เทสๆ 360.- t.099 - 592 -3892

Quote Originally Posted by nice2missu View Post
    2. เทสๆ 360.- t.099 - 592 -3892
    ขอบคุณที่เปิดให้ครับ

update

2.Samsung omnia i900 360 k.nice2missu

8._250/092-4071446

Quote Originally Posted by bigmob View Post
    8._250/092-4071446
    ขอบคุณครับ

update

2.Samsung omnia i900 360 k.nice2missu
    8.Reebok Classic PUMP 250 k.bigmob

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks