Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ทโหลดไม่เต็มสปีดหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ทโหลดไม่เต็มสปีดหรือป่าวครับ

คือว่าผมเพิ่งขอเน็ทใหม่ครับ

ดาวโหลดไฟล์ ปกติ นี่ มันแถบไม่ดึงเน็ทเลย ครับ ''โหลดเเบบธรรมดา''
    เเบบว่ามันวิ่ง ประมณ 800kbps เวลาโหลด เหลือ 760kbps - -* ช้าชิ
    [เน็ทผม1เมค ครับ]

เเต่มะก่อนเเชกับเพ่เเถวบ้าน ปกติโหลด มันดึง เหลือ 500kbps ได้เลยนะครับ

ปรับความเร็วได้มั้ยครับ

เอ่อ เเละผม ไม่มี QoS Packet Scheduler เกี่ยวมั้ยครับ

re:

เป็น ปกติครับ เพราะว่า net ที่คุณใช้เค้าไม่ การันตี ช่องสัญญาณให้คุณหรอก ดูช่วงเวลาที่คุณใช้ด้วยว่า ตอนนั้น มีคนให้เยอะหรือไม่ Qos Packet Scheduler มันเป็นเพียงจัดการเรื่อง packet ข้อมูล (ความสำคัญของข้อมูล) (ภาพและเสียงต้องมาก่อน multi media ) และอีกอย่างคุณใช้ 2 เครื่องกะพี่ข้างบ้าง คุณก็ต้องดูก่อนว่าเค้า เล่นอะไร เช่น เค้าดู video ผ่าน net คุณโหลดหนังแล้วความเร็วจะเหลือ เท่านั้น ก็ไม่แปลก คือไม่มีไรผิดปกติครับ ในการใช้ net ของคุณ ส่วนตัวคิดว่า เป็นช่วงเวลาการใช้ net มากกว่า เอาง่ายๆ ลอง ใช้ ตอน 2 ทุ่ม กะตอน 24.00 เป็นต้นไป ความเร็วที่ได้ต่างกันนะครับ เท่านี้หละ จบข่าว

Comment

Working...
    X