Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ จะไปซื้อใน 2-3 วันนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ จะไปซื้อใน 2-3 วันนี้ครับ

การ์ดจอ 2 ตัวนี้ ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ
    Powercolor HD4670 1GB PCS+ - 3890
    HIS HD4670 IceQ turbo - 3100

Samsung 2253LW ดีไหมครับ หรือบวกตัวอีก 2 พันถอย T220 ดีครับ
    จริงๆยังไม่ได้มีเหตุให้ต้องรีบเปลี่ยนจอนัก จะรอราคาลงอีกซักพักดีไหมครับ

iCute TiTaNium 650W ซื้อตัว Pro หรือไม่ Pro ดีกว่ากันครับ
    ที่เซียร์มีขายหรือยังครับ แล้วตัวนี้ใช้ต่อ HDD 400G 1 ตัว 250G 2 ตัวจะพอไหมครับ
    หรือแนะนำยี่ห้อไหนดีครับ หรือแค่ Raidmax ก้พอครับ

TV Tuner มีตัวไหนน่าสนใจกว่า PixelView Play TV Pro Ultra ไหมครับ
    แล้วตัวนี้มันอัดได้ใช่ไหมครับถ้าต้องการแบบ Box คิดว่ารุ่นไหนดีครับ

UPS แนะนำหน่อยครับ ใช้ของ Powercom รุ่น 1000 สำรองไฟได้ไม่ถึง 5 นาทีเลยครับ
    ทั้งๆ ที่คุณสมบัติบอกว่าสำรองไฟได้ 15-20 นาที หน่ะครับ

Printer อยากได้แบบ ปริ๊นงาน ทั้งสีและขาวดำ ปริ๊นรูปได้ชัดๆ
    อยากได้ของ Canon หรือ Epson ครับ แล้วรุ่นไหนดี ติด Tank ดีหรือเปล่า
    จริงๆจะซื้อกล้องด้วย ถ้าจะซื้อกล้องแล้วไปซื้อ เครื่องปริ๊น สำหรับปริ๊นรูปเครื่องเล็กๆ
    ของ Sony เครื่องนึง แล้วไปซื้อเครื่อง Print ถูกๆ เอามาปริ๊นงานจะดีหรือเปลาครับ
    แล้วจะเอารุ่นไหนดีครับ

ปล.เครื่องที่จะปริ๊นรูป แม่จะใช้เกี่ยวกับธุรกิจ แต่เครื่องที่ปริ๊นงานผมจะใช้เอง
    เลยคิดอยู่ว่า จะเอาแบบใช้ทั้ง 2 อย่างในเครื่องเดียว หรือว่าแยกกันไปเลยดีครับ

ซื้อจริงๆนะครับ ไม่ได้ถามเล่นๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by aung31; 24 Nov 2008, 04:58:36.

การ์ดจอ HIS

จอ T220HD

PSU RaidMax ก็เหลือเฟือ

ที่จริงเล่นการ์ดจอ 9600GSO, GT ไปเลยยังได้นะครับ PSU ระดับนี้ แรงกว่า HD4670 แน่นอน

Comment

ดันๆ ช่วยกันหน่อยสิครับ

Comment

ไม่มีใครคิดจะช่วยเลยหรอครับ

Comment

การ์ดจอ เชียร์HISครับ ถ้าหาตัวTurbo ได้ยิ่งดีเลยครับ (ไปซื้อได้ที่ไหน ตัวละเท่าไหร่ บอกผมด้วยนะคับ ตัวTurboอ่ะ)

เหมือนคห.บนครับ T220ที่JIBตัวละ7200ละ

ตัวไหนก็เหมือนกันครับ แต่Proถอดสายได้

TV Tuner ไม่รู้คับ ขอผ่าน

UPSลองของ SYNDOME สิครับ ตัวที่สำรองไฟได้นานๆก็มี ถ้าใช้LCDก็จะได้นานกว่าสเป็คนิดหน่อยครับ

Printer อันนี้ไม่แน่ใจครับ แต่ลองไปดูของ Cannon ครับ ตัวที่เป็นมัลติฟังชั่น เลยก็ได้ครับ ราคาก็ไม่แพงแล้วเดี๋ยวนี้ จะได้ไม่ต้องซื้อ2เครื่องครับ เพราะมันก็พิมพ์ได้ดีเหมือนกัน

Comment

ลืมบอกครับ ปริ๊นเตอร์ Epson เพื่อนผมบอกใช้งานยากอ่ะ(เพื่อนมันบอกงี้นะ)

แต่ผมเองก็ยังไม่เคยลองครับ แฮะๆ

Comment

ตอนนี้ราคาT220น่าสนใจมากครับ ผมว่าจะไปสอยอยู่

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วครับ

Comment

EPSON รุ่น TX จะทำแท้งไม่ได้เพราะยังไม่มีชิบเทียมออกมา แต่ยอมรับว่าปริ้นสวย
                  ส่วน CANON ทำแท้งค์ได้ ถ้าเป็นรุ่นที่ใช้ตลับเบอร์ 40 41 830 831 ปริ้นออกมาก็ธรรมดาครับ

Comment

ตอบเรื่องจอให้นะ ถ้าจะซื้อตอนนี้ดีมากแล้วครับ ราคาลงมาเยอะมากเลย ยังไม่น่าจะลงอีกในเร็วๆนี้นะ

ส่วน LW กับ T220 ตัวหลังมันดีกว่าอยู่แล้วครับ คอนทราสต์ดีกว่าสีสด,คมชัดกว่า ดีไซน์หรูหรากว่า
                    แต่สำคัญสุดก็ขึ้นอยู่กับความพอใจแล้วล่ะครับ ต้องลองไปดูตัวจริงเอาน่ะ

Comment

Working...
                    X