Announcement

Collapse
No announcement yet.

//ผม sempron 2800+ socket 754 ทำไรต่อดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• //ผม sempron 2800+ socket 754 ทำไรต่อดีครับ

sempron 2800+ socket 754 (1อยากถามว่า socket ถ้าค่ายิ่งเยอะยิ่งแรงใช่ไหมคับ) with 256 kb CACCHE operater 1600 MHz (2อยากถามว่า operater 1600 MHz มันคืออาไรหรอครับใช่แบบเดียวกับที่ P4 1.6 มันเขียนคือแบบว่าเทียบกันมันเท่ากันหรือป่าวครับ ) การ์ดจอ Geforce FX 5200 แรม 512 bus 400 ของ ROX ครับ คือว่า มันโหลดอาไรแล้วมันช้าๆ อะครับ อยากให้แรงกว่านี้ ทำไรดีครับ อัพแรมดีไหม ครับคับถ้าอัพจะเอาอาไรดี

อีกนิดครับ คือข้างกล่องมันเขียน AMD 64 ตรงมุมล่างขวาอะคับ แสดงว่า ตัวนี้มันเปน 64 bit หรือป่าวครับ ไม่แน่ใจ

Comment

แล้วเล่นเค้าเตออะครับ พอมันมีไรขึ้นมาหน่อยเช่น มีคนออนเอ็ม หรือตอบเอ็ม หรือมัน โหลดอาไร เงี่ยครับ กระตุกเลยอะ ชะงักๆ เลย เลยอยากทำเพิ่มอะครับ

Comment

1อยากถามว่า socket ถ้าค่ายิ่งเยอะยิ่งแรงใช่ไหมคับ
        ไม่เสมอไปคับ ชื่อsocketมาจากจำนวนขา
        2อยากถามว่า operater 1600 MHz มันคืออาไรหรอครับใช่แบบเดียวกับที่ P4 1.6 มันเขียนคือแบบว่าเทียบกันมันเท่ากันหรือป่าวครับ
        มันน่าจะแยก with 256 kb CACHE operater และ 1600MHz นะ cpuตัวนี้วิ่งที่1600MHz ประสิทธิภาพเทียบเท่าหรือมากกว่า2800MHz (จากค่า2800+)
        คือว่า มันโหลดอาไรแล้วมันช้าๆ อะครับ อยากให้แรงกว่านี้ ทำไรดีครับ อัพแรมดีไหม ครับคับถ้าอัพจะเอาอาไรดี
        ถ้าถามผม น่าจะเป็นที่windowsหรือโปรแกรมอื่นๆนะ เพราะเครื่องผมช้ากว่าคุณอย่างน้อย3เท่า แต่เวลาเล่นเกมแล้วมีคนออนmขึ้นมา หรือแม้แต่ส่งข้อความมา ไม่รู้สึกด้วยซ้ำ ก็เล่นต่อไปจนจบ ออกจากเกมมามัน sign out ไปแล้ว - -

Comment

ขอบคุณมากครับ ใครไรแนะนำอีกก็ดีนะครับ สุดท้ายขอชมทุกคนที่เขามาตอบคำถามนะครับ มีความรุ้มาแบ่งบัน ขอบคุณมากครับ

Comment

แรม ของผม Rox bus400 512 อะครับ เหนอ่านเจอกานแบบว่าถ้าซื้อ ของสเปกเหมือนกันมาใส่ มันจะเปน dual ช่วยขยายผลคำว่า dual หน่อยจิครับ แล้ว ถ้าซื้อมาต้องปรับอาไร ป่าวตั้งค่าไรป่าวอะ หรือเปน เองเลย ครับ

Comment

Originally posted by Tz View Post
              แรม ของผม Rox bus400 512 อะครับ เหนอ่านเจอกานแบบว่าถ้าซื้อ ของสเปกเหมือนกันมาใส่ มันจะเปน dual ช่วยขยายผลคำว่า dual หน่อยจิครับ แล้ว ถ้าซื้อมาต้องปรับอาไร ป่าวตั้งค่าไรป่าวอะ หรือเปน เองเลย ครับ
              754 ไม่ Dual ครับ เพิ่มความจุแรมได้อย่างเดียว ใส่ไปกี่แผงก็เป็น Single อยู่ดีครับ

ต้อง แพทฟอร์ม 939 ขึ้นไปจนถึง 940(AM2) ถึงจะรองรับ Dual channal (RAM)

*** ปล. AM2 ก็ต้องเป็น แรม DDR II นะครับ ไม่ใช่ DDR
              Last edited by pann; 9 Feb 2007, 14:58:49.

Comment

Thank you so much

Comment

Working...
                X