Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีครับทุกท่านขอร้องละครับชาว QCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีครับทุกท่านขอร้องละครับชาว QCZ

คือผมเป็นมือใหม่หัดประกอบคอม ประกอบเสร็จไม่ติด อยากสอบถามว่า PSU ถ้าเราอยากรู้ว่ามันเสียไหม แบบถ้าเราไม่เสียบสายอะไรเลยเข้ากับ MB แล้วเสียบไฟเข้ากับ PSU มันจะติดไหมครับ ผมลองแล้วเงียบเลยแต่เป็นของใหม่ครับพึ่งชื้อมาของ GVIEW หรือว่าอุปกรณ์อะไรเสียครับ หรือว่าผมต่อไม่ถูก แต่ก็เสียบสายตามคู่มือ MBนะครับ รบกวนทุกท่านที่รู้ช่วยผมทีครับ ขอบคุณมากๆๆครับ รูปครับ

Last edited by autawut; 24 Nov 2008, 10:29:03.

ลองเสียบเฉพาะ 24 พิน กับ ไฟเลี้ยงซีพียู กับใส่แรม กับ front panel แล้วลองเปิดดูว่าติดไหมสิครับ

Comment

ใส่ซีพียูกับซิ้งค์ด้วยนะครับ

Comment

ไม่ติดครับ

Comment

ช่วยทีครับทุกท่าน

Comment

สาเหตุในการเปิดไม่ติด มีมากมายเลย ครับ ต้องลองไล่ดูทีละอย่าง

Comment

ท่านช่วยแนะนำทีครับ

Comment

งานนี้ต้องอยู่หน้างานครับถึงจะรู้เพราะมีหลายสาเหตุเหลือเกินนนนน

Comment

เอางี่ลองลือทึกอย่างอากหมดแล้วดูให้ดีๆแล้วประกอบเข้าไปไหม่ครับถอดทุกสายเลยนะท่านถอดทุกอย่างแต่ไม่ต้องถอด กกน.นะ ถ้าเป็นของไหม่ทุกตัวไม่น่ามีปัญหาเสียบให้ครบทุกอย่างเเลยนะครับ

Comment

ลองต่อสายตามที่บอก แต่ไม่ต้องเปิดคอม ลองเอามือไปลูบหลังเคส มีไฟช็อตให้สยิวกิ้วไหมครับ

Comment

ลองเสียบไฟเข้าPUS กดสวิทที่PUS เอามือจับแล้วเหมือไม่มีไฟเข้านะครับ

Comment

ลองเอา PSU ที่ซื้อมาไปให้ช่างดูสิครับ PSU ของอะไรครับ

Comment

มันติดเคสมาครับของ GVIEW 450W ครับชื้อเมื่อวานครับ

Comment

ขอทราบสเป็คได้ไหมครับ อาการเปิดไม่ติดอะไรเลยนี้เป็นยังไง เช่น ติดตั้งทุกอย่างแล้วกดเปิด พัดลมหมุนแต่หน้าจอไม่มีอะไรเกิดขึ้น หรือว่า กดเปิดเครื่องแล้ว พัดลมไม่หมุน เป็นต้น ลองไล่ดูทีละอย่าง ง่าย ๆ ก่อนก็ถอดอุปกรณ์ทุกชิ้นออกมาก่อน จากนั้นประกอบ cpu ram vga ลงบอร์ด ต่อสาย 24 pin กะ 4pin(หรือ 8 pin) แล้วลองเอาไขควงจิ้มตรง pin power ดูถ้าติดก็โอเค แต่ถ้าไม่ติดและพัดลม psu ไม่หมุน ก็สันนิฐานไว้ 2 อย่าง คือ mb กะ psu แต่ถ้าพัดลมหมุนแต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็ค่อยมาดู ram กะ vga ครับ

Comment

ดูท่า เพาเวอร์ซัพพลายที่ติดมาเสียแหง ๆ

Comment

Working...
                              X