Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามน่ะครับพอดีอยากซ์้อการ์ดจอใหม่น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามน่ะครับพอดีอยากซ์้อการ์ดจอใหม่น่ะครับ

พอดีตอนนี้ผมใช้ MSI radeon r7 250x 1gb อยุ่ครับ
    พอดีอยากซื้อใหม่แต่ไม่รุ้จะซื้อตัวไหนดีเพราะงบไม่ค่อยมี กำลังลังเลใจอยุ่ว่าจะหาซ์้อGIGABYTE R7 250X OC 2GBแทนหรือยังไงดีเห็นราคาไม่สูงด้วยดูในJIBมาครับ แล้วก็ไม่รู็จะดีกว่ามากน้อยแค่ไหนด้วย
    แล้วตอนนี้ตัวที่เล็งอยุ่มี GTX750Ti ครับ เพราะราคากำลังดี แต่ไม่รู้ว่ามันจะดีกว่าตัวเก่ามากน้อยแค่ไหนน่ะครับ 555
    เลยอยากมาถามความเห็นและขอคำแนะนำจากทุกท่านในบอร์ดน่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

สเป็คเครื่องผมตอนนี้ครับ
    Last edited by jaoza007; 1 Aug 2016, 08:02:55.

750 TI ก็ไม่ทิ้งตัวเดิม 250X มากนักหรอกครับ แต่ VRAM 2Gb

Comment

750 TI ดีกว่า r7 250X มากพอควรเลยนะ

Comment

คือผมอยากเอาให้เล่นเกมช่วงนี้ได้น่ะครับ ปรับภาพไม่ต้องถึงhightเอาmedeim ก็ยังดี
        เพราะผมเล่น division ไม่ได้เลยกระตุก แต่เล่น OWได้ แต่พอเล่นไปสักพักก็เริ่มมีอาการกระตุกFPSตกเหมือนกันครับ
        ผมเลยคิดว่ามันเกี่ยวกับการ์ดจอที่เเรงไม่พอรึเปล่าน่ะครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by good11 View Post
        750 TI ก็ไม่ทิ้งตัวเดิม 250X มากนักหรอกครับ แต่ VRAM 2Gb
        คือผมอยากเอาให้เล่นเกมช่วงนี้ได้น่ะครับ ปรับภาพไม่ต้องถึงhightเอาmedeim ก็ยังดี
        เพราะผมเล่น division ไม่ได้เลยกระตุก แต่เล่น OWได้ แต่พอเล่นไปสักพักก็เริ่มมีอาการกระตุกFPSตกเหมือนกันครับ
        ผมเลยคิดว่ามันเกี่ยวกับการ์ดจอที่เเรงไม่พอรึเปล่าน่ะครับ

Comment

Originally posted by good11 View Post
          750Ti แรงกว่า 260X อีกนะครับ แต่ไม่น่าเล่นละ ราคาไม่ลงเลย
          ถ้าพอมีงบกัดฟันซื้อ 1060 หรือรอ 480 NonRef ดีกว่า
          970 ก็กำลังลดราคา แต่เพิ่มอีกพันกว่าได้ของแรง เจนใหม่ด้วย

Comment

ถ้าถามว่า 750TI แรงกว่า 250x ไหมก็คงตอบว่าแรงกว่าพอสมควร และแน่นอน division ก็สามารถเล่นได้แต่ก็ต้องปรับต่ำๆ ไม่งั้นก็กระตุก
            พูดถึงงบการอัพการ์ดจออีก ว่าท่านมีงบอยู่ประมาณไหน ถ้ามีงบประมาณพอซื้อ 750TI ส่วนตัวผมคงตัดพวก 480 กับ 1060 ไปได้เลย การ์ดมันแรงจริง แต่ราคามันเกินงบถึง 1 เท่าตัวเลย
            ถ้ารอได้ประมาณ 1 เดือน อยากจะให้รอการ์ด 470 และ 460 ที่ทาง บ.ต้นสังกัด เคลมมาว่าจะเปิดตัวและจำหน่ายเร็วๆนี้(สิงหาคม) เพราะราคาที่เปิดมานั้นคงไม่ต่างกับ 750TI มากและความแรงของการ์ดอาจจะ(ก็แค่อาจจะนะ)แรงกว่า 750TI ด้วย แต่ถ้าท่านรอไม่ไหวก็จัดไปเลยครับ เล่นเกมที่ท่านต้องการเล่นได้แน่นอน

Comment

ผมว่ารอ ตัวใหม่ดีกว่า ทนรอไปก่อน งบท่านจำกัด ท่านจะเล่นเกมแค่ตอนนี้แล้วตอนหน้าละ ก็ต้องซื้อใหม่อีกหรอ เกมทีออกมาใหม่ๆจะไม่เล่นแล้วหรอ
              เพราะมันก็กินสเปคขึ้นทุกเกมทีออกใหม่ ถ้ารอได้ควรรอคับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินซ้ำแล้วซ้ำอีก RX 470 RX 460 GTX 1050 GTX 1040 รอพวกนี้ดีกว่า

Comment

Palit gtx950 4,500/lazada 400

Comment

Originally posted by OJARU View Post
                  750Ti แรงกว่า 260X อีกนะครับ แต่ไม่น่าเล่นละ ราคาไม่ลงเลย
                  ถ้าพอมีงบกัดฟันซื้อ 1060 หรือรอ 480 NonRef ดีกว่า
                  970 ก็กำลังลดราคา แต่เพิ่มอีกพันกว่าได้ของแรง เจนใหม่ด้วย
                  ถามการ์ดจอตัวละสี่พัน บอกให้กัดฟันซื้อตัวละหมื่น อันนี้ก็โหดเกิ๊น

Comment

ไป GTX 950 ดีกว่านะ ถ้าเขียว แดงก็รอ RX 460

Comment

r7 250x 1gbเล่น OW กระตุกเนียน่าจะโดน virus แล้วครับ

Comment

Originally posted by species13 View Post
                        ถามการ์ดจอตัวละสี่พัน บอกให้กัดฟันซื้อตัวละหมื่น อันนี้ก็โหดเกิ๊น
                        คือเขาอยากจะซื้อการ์ดใหม่ที่ดีกว่าเดิม ซึ่งถ้าไม่แรงแบบชัดเจน มันก็เสียเงินปล่าวๆ
                        และอย่างที่บอก 750Ti ไม่น่าเล่นแล้ว ตกรุ่นไปนานละ ถ้าZotac ไม่ทำมาขายสามพันกว่า ไม่ฮิตแน่นอน
                        ตอนแรกบอกจะเปลี่ยน 250X RAM 1GB ไป 250X RAM 2GB

Comment

ลองดู 950มือ1 หรือ960มือ2ครับ

Comment

มือ2 ไม่ต้องสนใจเรื่องราคานะครับ มีคนบอกว่าแล้วแต่ความพอใจของทั้ง2ฝ่าย แต่คนที่พิมพ์บอกคงไม่ซื้อหรอก ถ้าแพง

Comment

Originally posted by arunsri View Post
                              750 TI ดีกว่า r7 250X มากพอควรเลยนะ
                              Originally posted by OJARU View Post

ครับ

ปล. 250 X ลากมาพึ่งเห็น

ส่วนตัว จขกท.ข้ามไป GTX 950/960 หรือ รอ RX 460 ดีกว่า
                              Last edited by good11; 1 Aug 2016, 19:47:54.

Comment

Working...
                              X