overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: ถามครั้งสุดท้ายค่ะ เลิกเรียนตอนบ่ายจะไปซื้อแล้ว

กาวแป้ง
    Guest

Default ถามครั้งสุดท้ายค่ะ เลิกเรียนตอนบ่ายจะไปซื้อแล้ว

คือว่าหนูจะอัพเกรดคอมฯของหนูนะค่ะ เอาไว้เล่นเกมค่ะ

ที่ต้องซื้อใหม่ก็มีรายการดังต่อไปนี้ค่ะ

AMD (am2) 3200+ 3170 บาท+(สายแปลง24pin)
    M2N-E 3950 บาท
    Kinston 1024/667 2750 บาท
    Galaxy 7300gt 3*** บาท

ทั้งหมด 4 รายการค่ะ

พี่ๆมีความเห็นยังบ้างอะค่ะ ว่าดี หรือ ไม่ดียังไงอะค่ะ

รบกวนหน่อยนะค่ะพี่ๆทุกคน เพราะหนูเก็บตังตั้งนานกว่าจะได้ซื้อ
    หนูเก็บตังตั้งแต่ตอน ม.4 จนมาถึง ม.5 ปลายเทอมนี่อะค่ะ
    หนูจะได้มีคอมฯเอาไว้เล่นเกมตอนปิดเทอมนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

OverclockZone Member aprodise's Avatar

แรงกว่าผมอีก T-T

OverclockZone Member

บอดใช้ ASROCK ก็พอมั้ง 2000 กว่า

ประหยัดไปอีกเป็นพัน เอาไว้ซื้อแผ่นเกม

ไปด้วยดิ
    Last edited by BOYWA; 9 Feb 2007 at 11:18:03.

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

เผื่อแรมไว้เยอะๆก็ดีนะครับ ถ้าชอบเล่นเกม graphic หนักๆ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เย็นนี้พาไปซื้อให้มั้ยคับ

จะได้ช่วยตัดสินใจหน้าร้านได้ถูก

บอกตรงนี้ไปก็อาจจะลังเลไปเลือกอันอื่นได้นะ

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

บอร์ดแนะนำ M2NPV-VM คับ ประหยัดลงมาอีกเกือบพัน ของเขาดีจิงนะ อิอิ

กาวแป้ง
    Guest

หนูกลับบ้านเย็นมากไม่ได้อะค่ะ

ซื้อเสร็จต้องรีบกลับไปที่ ร.ร. รอแม่มารับอะค่ะ

ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมากนะค่ะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

พาไปใหมครับ แถม OC ให้เลย แรงตั้งแต่เกิดเลย สเปคที่คุณเลือกนั้นแหละ

OverclockZone Member j_kuekul's Avatar

อุ๊ย เห็นน้องเขาอยู่ ม.5 พี่ๆ OCZ จะไปซื้อให้เป็นแถวๆ เลยน้า แหม.......... อิอิ อิอิ นั่นแน๊.................

น้องกาวแป้งให้พี่ๆ เขาไปช่วยเลือกด้วยสิครับ เผื่อ พี่ๆ เขาใจดี Upgrade ให้ด้วยเลย

งานนี้ พีคุง ไม่มานะเนี่ย อิ อิ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

Quote Originally Posted by กาวแป้ง View Post
    หนูกลับบ้านเย็นมากไม่ได้อะค่ะ

ซื้อเสร็จต้องรีบกลับไปที่ ร.ร. รอแม่มารับอะค่ะ

ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมากนะค่ะ
    ปั่นจักรยานไปส่งถึงบ้านได้คับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

หนูนี่ผู้ฉิงจริงป่ะ เหอะๆ

ป.ล.เข้ามาแจมเฉยๆคับ

OverclockZone Member jinxies's Avatar

MB เอา Gigabyte Ga-m55s-s3 ก้อได้ครับ

ใกล้เคียงกัน

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

Quote Originally Posted by BOYWA View Post
    บอดใช้ ASROCK ก็พอมั้ง 2000 กว่า

ประหยัดไปอีกเป็นพัน เอาไว้ซื้อแผ่นเกม

ไปด้วยดิ

ไม่แนะนำAsrockครับ M2N-E ครับ ถ้าอยากลดคือ M2npv-Vm ครับ

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

โอยยกาทู้นี้-*- งูโผ่ลจากไหนหว่า

ป.ล. ล้อเล่นนะครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ซื้อที่ไหนอะครับ

ถ้าพันธิปกัวว่าจะหา M2N-E ไม่ได้อะสิครับ

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

Quote Originally Posted by Cesc View Post
    ซื้อที่ไหนอะครับ

ถ้าพันธิปกัวว่าจะหา M2N-E ไม่ได้อะสิครับ
    ถูกต้องนะคร้าบ วันนั้นหาแทบตายไม่ได้เลย

ต้องวิ่งไปที่เซียร์คับ ถึงจะได้

OverclockZone Member Cel-T1.2A's Avatar

ืเมนบอร์ด nForce4 SLi ถูกๆ 3พันต้นๆ ดีกว่าครับ ที่สำคัญ เล่นแรม 512MB ถูกๆ
    ซักสองแผง มา DualDDR2-667/800 อย่างพวก Corsair OEM ของ Advice
    หรือ PQI DDR2-800 ราคาถูกๆ ของ HWH ก็น่าจะ Work กว่า Singl Channel DDR2 1GB นะครับ

ถ้าคุณเจ้าของกระทู้ซื้อแล้ว ไม่เป็นไร ฮะ เช่นไรก็ขอแสดงความดีใจด้วยครับ
    สำหรับคอมพ์เครื่องใหม่ เล่นเกมส์ให้สนุกนะครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ลดเมนบอร์ดเพราะไม่ได้คล๊อก
    เปลี่ยนแรมเป็นยี่ห้ออื่นที่ถูกกว่า
    แล้วเอาเงินมาเพิ่มที่การ์ดจอเป็น spark 7600gs ddr3 ครับ

OverclockZone Member Cel-T1.2A's Avatar

ที่แนะนำไปในสเปคข้างต้นนี้ เพราะ ราคาขายต่อ SLi ย่อมได้ตัวเลขเม็ดเงินในหลักที่สวยกว่า PCI Express
    แผงเดียวล่ะฮะ พวกนี้ในอนาคต ราคาขายต่ออาจจะร่วง พอๆ กะ All-in-One on-board ได้นะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไม่ต้องเถียงกันครับ ผมไปส่งน้องเข้าที่บ้านแล้วครับ 555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks