Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามค่ะว่า จะซื้อ DVD Writer ยี่ห้อไหนดีอ่ะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามค่ะว่า จะซื้อ DVD Writer ยี่ห้อไหนดีอ่ะคะ

จะซื้อเย็นนี้ที่พันทิพย์อ่ะค่ะ

asus ผมใช้อยู่ยี่ห้อเดียว ไม่เคยผิดหวัง

Comment

LITE-ON 18X [18A1H]LightScribe+Super All Write =1640 ฿

ใช้DDDDDDDDDD(ดีมาก)

Comment

ASUS ครับ..ถ้ามีงบหน่อยก็ PIONEER เลยครับ

Comment

asus กับ pioneer ราคาประมาณไหนอ่ะคะ

Comment

1200-1300

อยู่ที่ประกันล่ะฮะ ยึด www.advice.co.th เป็นพื้นฐานด้านมาตรฐานราคาจำหน่ายก็ได้

ส่วนเวลาซื้อ คุณเลือก เจ้าอื่นๆ ที่ประกันดีๆ เช่น Dcom หรือ Dealer ใกล้บ้าน
            จะน่าสนใจกว่า แม้อาจแพงกว่านิดหน่อยก็ตามครับ

Comment

ASUS ประมาณ 1400-1500
              PIONEER 2300-2500 ถ้า OEM ประมาณ 1500

Comment

เขียนแล้วออกมาดี ต้องตัวนี้เลย
                ถ้าหา BENQ 1655 ได้ ประกัน SYNNEX คว้ามาเลยครับ

อ่านเก่ง ไม่เลือกแผ่น
                LITEON

Comment

asus ผมใช้อยู่ยี่ห้อเดียว

Comment

ถ้าซีเรียสเรื่องDVDเขียนแล้วไม่กระตุก ก็BenQ1655ครับ

ราคา1050-1350 บาท

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ

Comment

ตอนนี้แนะนำ BenQ 1655 คับ

แต่ BenQ รุ่นใหม่ๆเป็นของ Lite-on นะ

ปล.แนะนำสำหรับผู้ใช้ Lite-on ถ้าตัวที่ใช้อยู่เป็น OEM ให้ค่ายอื่น ให้ลอง CrossFlash ไปเป็นของค่ายนั้นจะเขียนได้ดีกว่า

Comment

วานซืน.....

หมายถึงเมื่อวานซืนครับ (กะลังคิดเป็นอื่นไช่ม้า) 5555
                          ไปเดินเล่นที่เซียร์ มีอยู่ร้านขาย ASUS ที่มี lightscript ลงท้าย BL ไม่รู้ประกันอะไร 1350.-
                          แต่...เดินดู ไม่เห็นมี BenQ เลยอ่ะ

มะวานรื้อดู Lite-On combo มีแผ่นปริ้นท์ของ SONY แปะอยู่ ถ้าลอง CrossFlash ไปเป็นของค่าย SONY จะเขียนได้ดีกว่าเดิมอ๊ะปล่าว เห็น...ว่ากันว่า SONY ไม่ค่อย Work

ไงดีเนี่ย อิ อิ

Comment

ถ้าไม่คิดอะไรมากใช้ LITE-ON ไปเถอะครับ
                            -----------------------
                            มีข้อเสียตรงอ่านแผ่นไม่ค่อยจะดีครับ แต่เขียนแผ่นนี่โอเคเลยครับ

Comment

ถ้าเอาแบบไม่ซีเรียจมาก นะครับ ไม่ต้อง Scan แผ่น ได้ผมแนะนำ
                              Asus ครับ ส่วนตัวผมก็ใช้อยู่ไดร์ นึงเหมือนกันทนอึด ครับ เขียนได้ดีพอประมาณ
                              แต่ว่าถ้าจะเอาแบบสแกนแผ่นได้ก็ต้อง Benq1655 ครับ หรือไม่ก็ lite on บางรุ่นครับ
                              แต่ส่วนใหญ่น่าจะได้เกือบหมดนะ lite on แต่ต้องลองเช็คดูอีกทีครับ ส่วน pioneer
                              เนี่ยมัน OEM ให้ Asus อยู่ครับ เพราะฉะนั้นก็ซื้อ Asus ไปแล้ว ไป Flash ให้เป็น pioneer
                              ก็ได้ครับ อีกยี่ห้อนึุงที่อยากจะแนะนำ รับรองเรื่องคุณภาพและความอึด ครับ
                              Plextor ครับ ขายที่ร้าน D2U ที่ Zeer รังสิต ชั้น 3 ครับ ดูด้านท้าย ๆ
                              http://www.dvdr2u.com/ เวปเขาครับพร้อมแผนที่ร้าน ส่วนพวกยี่ห้ออื่นหาซื้อได้ทั่วไป

Comment

Working...
                              X