overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Red face ซื้อแผ่นเพลง JP & KR เว็ปใหนดีครับ

ดูก่อนนะครับว่าสู้ใหวใหม ถ้าไม่ใหวก็ฟัง Flac (แบบละอายใจ)ต่อไป

ซื้อเพราะอยากสนับสนุนงั้นเหละ เก็บแผ่นขึ้นหิ้งฟัง Flac เหมือนเดิม

ญี่ปุ่นแผ่นนี้ครับ

ซื้อเพราะเพลงๆ เดียว : mon cherie, ma cherie เพลงอื่นงั้นๆ เฉยๆ

และบางทีอาจจะอุดหนุนเจ๊คะน้าเพิ่มด้วย ถ้าดูแล้วไม่แพงนัก

เกาหลีแผ่นนี้

แฟนตัวยงครับ ติดตามทั้งคู่มานานมากกกกก เสียงหวานไม่เคยเปลี่ยน เพลงเพราะเยอะด้วยอัลบั้มนี้

อยากใด้เว็ปซื้อแบบไม่แพงมาก + แพ๊คของดี + ของแถมมี(ถ้ามี) แพ๊คไม่ใหญ่(โอกาศรอดศุลฯสูง) แนะนำหน่อย ขอบคุณคับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar

อ้อลืม ... ขอเว็ปที่ไช้ K-web shopping card จ่ายใด้นะครับ เพราะผมไม่มีอะไรนอกจากนี้เลย ==

OverclockZone Member osxp's Avatar

ถ้าเป็นวงดังๆ ทั้ง J K ที่มีค่ายเพลงในบ้านเรา ก็จะมีแผ่นปั๊มไทยราคาเบาๆ http://www.qikplay.com กับ http://www.boomerangshop.com อันหลัง มีบางแผ่นเป็นแบบนำเข้าก็มีครับ

แต่ถ้าไม่มีในนั้น ก็ต้องแผ่นหิ้ว http://www.j-buffet.com/

แต่ที่ท่านถามมาไม่มีใน 3 เว็บนี้เลย

ของผมก็สั่งจากเว็บ qikplay 2 แผ่นทางด้านขวา จ่ายด้วย Line Pay หักจากบัตร WeCard

นอกนั้นก็แผ่นมือสองล้วนๆ พอดีฝากแฟนไปญี่ปุ่นเลยฝากหิ้วมาครับ

โอ้ Pamyu ผมก็ชอบเหมือนกันนะครับ มี flac อยู่ 2 ชุด

คือชอบฟังเบาๆช้าๆ เสียงอักขระชัดถ้อยชัดคำ แทรกกับน้ำเสียงแบ๊วๆเบาๆด้วย อ้าาาหหห์ ฟินนนน

เพลงเร็วๆอย่าง Pamyu หรือ SNSD นิฟังใด้สักพักละลายคาเก้าอี้ 555+ เหนื่อยหู

แผ่นปั้มนิคืออะไรครับท่าน == จุดประสงค์หลักๆ คือเพื่ออุดหนุนศิลปินเท่านั้นเอง ถ้าซื้อแผ่นปั้มแล้วศิลปินไม่ใด้อะไรเลยก็ไม่เอาอ่ะคับ

OverclockZone Member osxp's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    โอ้ Pamyu ผมก็ชอบเหมือนกันนะครับ มี flac อยู่ 2 ชุด

คือชอบฟังเบาๆช้าๆ เสียงอักขระชัดถ้อยชัดคำ แทรกกับน้ำเสียงแบ๊วๆเบาๆด้วย อ้าาาหหห์ ฟินนนน

เพลงเร็วๆอย่าง Pamyu หรือ SNSD นิฟังใด้สักพักละลายคาเก้าอี้ 555+ เหนื่อยหู

แผ่นปั้มนิคืออะไรครับท่าน == จุดประสงค์หลักๆ คือเพื่ออุดหนุนศิลปินเท่านั้นเอง ถ้าซื้อแผ่นปั้มแล้วศิลปินไม่ใด้อะไรเลยก็ไม่เอาอ่ะคับ

หมายถึงแผ่นลิขสิทธิ์แท้ ที่ผลิตในไทยน่ะครับ

อย่างแผ่น Pamyu รวมฮิต KPP Best ในรูปข้างบน มี CD 2 แผ่น ราคาแผ่นไทยแท้ Warner Music Thailand 369 บาท (ราคาปก 399)

แต่ถ้าเป็นแผ่นญี่ปุ่นอัลบั้มเดียวกันนี้ก็ 2,500เยน ( www.cdjapan.co.jp 8ร้อยกว่า ยังไม่รวมภาษีกับค่าส่ง)

ถ้าแผ่นหิ้วที่ขายกันก็ 1,384 บาท แพงกว่ากันพันนึง

ส่วน Perfume อัลบั้มล่าสุด แผ่นไทย Universal Music Thailand 369 เท่ากัน (แผ่นนี้ผลิตมาเลย์)

แผ่นญี่ปุ่น 3,000 เยน (ราวๆ 1พันบาท) แผ่นหิ้ว 1,451 บาท
    Last edited by osxp; 1 Aug 2016 at 22:56:19.

ราคาต่างกันไม่เยอะเลยอ่ะครับ 555 สงสัยใด้ฟัง Flac ต่อ

จัด KPP Best ซักชุดแทนก็ได้ครับ

CD 2 แผ่น 24 เพลง 369 คุ้ม อิอิ

pamyu ผมไม่ค่อยฟังจริงๆครับ อยากใด้ 2 แผ่นที่บอกอ่ะ เพราะฟังบ่อยมากกกก

ฟังบ่อยจนรู้สึกว่านี่เราจะฟังฟรีตลอดไปเหรอไงวะ ไม่คิดจะควักมั่งรึ 555

ก็เตรียมใจแต่แรกล่ะครับว่าจะต้องโดนหนักแน่ๆ ตั้งใจว่าถ้าแผ่นละ 800 ( ไม่เกิน 900 ) แล้วจบ ค่าส่งค่าศุลฯรวมหมด

เอาเลย !! สู้โว้ย

ถ้าเกินนั้นคิดก่อน ( มี % ล้มเลิกความตั้งใจ ... สูง )

ไม่แปลกใจที่จะไม่มีแผ่นปั้มในไทยครับ ผมมีอายุมาจนย่างเข้าหลัก 3 แล้ว ยังไม่เคยเจอใครเลยแม้แต่คนเดียวที่ฟังเพลงแนวผมเลย 55555+ ไม่รู้จะปั๊มมาขายใคร

lekkiki's Avatar

ผมสั่งจากเว็ป Yesasia นะ สั่งมาหลายแผ่นแล้วล่ะ ส่วนมากจะซื้อแผ่นที่หายาก แผ่นเก่าๆ ไม่ค่อยมีทั่วไป

แต่เรื่องราคา 555 แรง..เอาเรื่องเลยนะ

http://www.yesasia.com/global/tv-ani...0-en/info.html

http://www.yesasia.com/global/as-one...0-en/info.html

ปล. เรื่องภาษีหายห่วงรอดตลอด ซองเล็ก กันกระแทกอย่างดี
    ถ้าสนใจผมเป็นธุระให้ก็ได้นะครับท่านหรอย... ไม่ + เพิ่ม
    Last edited by lekkiki; 2 Aug 2016 at 12:14:23.

โอ้ขอบคุณมากคับท่าน lek ไหงราคาต่างกันจัง

As one ใหวเลย แต่อีกแผ่นสงสัยต้องขอบาย หาแผ่นนุ้งคะน้าแทนดีกว่า

เลือกใด้แล้วจะหลังไมท์ไปนะครับ

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    โอ้ขอบคุณมากคับท่าน lek ไหงราคาต่างกันจัง

As one ใหวเลย แต่อีกแผ่นสงสัยต้องขอบาย หาแผ่นนุ้งคะน้าแทนดีกว่า

เลือกใด้แล้วจะหลังไมท์ไปนะครับ
    OK
    Last edited by lekkiki; 2 Aug 2016 at 14:16:39.

OverclockZone Member nirvash0's Avatar

ถามในนี้เลยหละกัน เพลงของ Shizuka Itou มีขายมั๊ยครับอยากได้มากๆ

ถ้า Shizuka Ito มีนะ แต่ Shizuka Itou หาไม่เจอแฮะ คนเดียวกันป่าวหว่า...

http://www.yesasia.com/global/search...1-en/list.html
    Last edited by lekkiki; 2 Aug 2016 at 18:29:42.

OverclockZone Member nirvash0's Avatar

OK ใช่แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member Angelprime's Avatar

น่าลอง http://www.cdjapan.co.jp เหมือนกัน เห็นของเยอะดี

ปกติผมสั่งกับ http://www.play-asia.com/ จ่ายกับ paypal

ส่งมากับ Fedex สั่งวันจันทร์ ได้วันพุธ ภาษีก็แล้วแต่ดวงครับ เก็บบ้าง ไม่เก็บบ้าง

แต่ถ้าเก็บ...โดนเต็มสูบ 27% แน่นอน (แต่ล่าสุด BD Man of Steel ผมไม่โดน )

เดี๋ยวศุกร์นี้วัดดวงอีก พึ่งจัด Star Trek 1,2 ไป

OverclockZone Member animeangel's Avatar
    Phutthabucha 38 , Bangkok

ส่วนใหญ่ผมสั่งกับ CDJapan อะ

ใด้มาล่ะ ขอบคุณท่าน lek มากๆครับที่ช่วยเป็นธุระให้ ใด้อุดหนุนของแท้ซะที ปลื้มมมมม

ไม่กล้าแกะเลย == ชาบูๆ อัญเชิญบนหิ้ง 555+

ลืมอีกแผ่นนึงไปเลย http://www.yesasia.com/global/mirai-...0-en/info.html

ใว้ครั้งหน้าล่ะกัน(ถ้ามีนะ)

สาวๆวงนี้ผมก็ชอบไม่เบาเลย เสียดายค่ายเพลงปิดกั้นแรงเกินไปหน่อย ทำให้ไม่ค่อยมีใครรู้จัก ถ้าปล่อยๆบ้าง อาจดังพอๆกับ pamyu ก็เป็นใด้

ยินดีด้วยครับ

แผ่นญี่ปุ่นนี่แพงจริงๆ ลองมาดูราคาแผ่น KPP Nanda Collection Limited Edition

CD Japan ราวๆ 2พันบาท

แผ่นมือสองสภาพเยี่ยม ร้าน Book-Off ราคาแค่ 950 เยน (3ร้อยกว่าบาท)

แผ่นไทยลิขสิทธิ์ 4ร้อยกว่าบาท

แถมรูปแผ่นมือสองในร้าน Book-Off

มือสองบางแผ่นก็ไม่ถูกนะ อย่าง Perfume : Game ก็ยังแพงอยู่

ลดเหลือ 2,250 เยน ก็ประมาณ 7 ร้อยกว่าบาท
    Last edited by osxp; 12 Aug 2016 at 19:19:26.

OverclockZone Member lookchid's Avatar
    ปทุมธานี รังสิต - ชลบุรี บางเเสน (SNSD)

เดียวจะติดใจเริ่ม อยากสะสมไปเรื่อยๆครับ ไอ้ของพวกนี้ มีสกิลเรียกพวก ฮ่าๆ

น้องผมซื้อsnsd เเทบครบทุกชุดไอ้แบบมีอัลบัมภาพมาให้เพียบเลย ทั้งวง ทั้งเดียว เเม้กระทั้ง แผ่น vinyl ผมถามไม่มีเครื่องเล่นซื้อมาทำเพื่อ
    เค้าบอก ว่า เอามารอผมซื้อ เครื่องเล่นให้ เวงกำเเท้ๆ อนุภาคของติ่ง ฮ่าๆ

นอกเรื่องนิดครับเอาเจ้านี่ มาทำความสะอาด เสียบปลั๊ก เอ้าเสียงออกเฉย เลยหาที่วาง เอาหุ่นเด็กน้อยมาตกเเต่งซักหน่อย เออสวยเฉย

@osxp : ก็เพราะแพงเหละครับเลยซื้อแค่ 2 แผ่นพอ ถ้าแผ่น 2-300 ป่านนี้คงเต็มบ้านผมไปหมดล่ะ

@lookchid : น่าจะยากครับ = = ปกติผมไม่ค่อยชอบสะสมอะไรหรอก ซื้อของใหม่ใด้แต่ของเก่าต้องขายให้ออกก่อน ( หรือไม่ก็ทิ้งไปซะ )

พอเห็นอะไรที่วางใว้ไม่ใด้ไช้ จะรู้สึกเสียดายอ่ะ ... ของไช้ใด้แต่ไม่ใด้ไช้ รู้สึกเสียดายยิ่งกว่าโดนขโมยซะอีกนะ 555+

ที่ซื้อมานี่ก็ไม่มีหรอกเครื่องเล่น เครื่องเสียงดีๆ อะไรน่ะ มีช้างน้อยหน้าคอมพ์ กะ nx-50 อีกด้านของมุมห้อง แค่นั้น

ซื้อเพราะคิดอยากใด้มานานแล้ว(2-3ปี) แต่เห็นราคาก็ลังเลๆ สุดท้ายเอาวุ้ย .... ค่าเน็ตเดือน 12xx ยังจ่ายใด้ แค่นี้อย่างก

ปล. ไม่ใด้มองตรงกลางภาพเลย โดนตัวดำๆซ้ายมือดึงดูดสายตาไปหมด
    Last edited by XsoeIIsJ; 12 Aug 2016 at 23:45:16.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks