Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกคอมประมาณไหนครับที่เหมาะกะการโหลดบิตที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกคอมประมาณไหนครับที่เหมาะกะการโหลดบิตที่สุด

แบบว่าจำเป็นไหมที่จะต้องแรมสองกิ๊ก หรือ ซีพียูแรงๆ
    กะลังรวบรวมซากของเก่ามาทำอ่ะครับเลยลองถามดู
    โปรเจ็คคอมเซียงกงในตำนานรอคำตอบอยู่ครับ

เอาแบบถูกที่สุดครับ

Comment

เอาแบบไหน ก็ตามงบ ครับ เครื่องถูกก็โหลดตามอัตภาพ หรือ เครื่องแพง ก็โหลด+เล่นเกม+ทำงานลื่น อีกสัก 2-3ปี คอมคุณมันก็ตกรุ่นอยู่ดี ไม่เสียก่อนหรอก

Comment

เน้น HDD ขนาดใหญ่ ๆ

Comment

เครื่องโหลดบิทก็เอาถูกไว้ก่อน แรมแค่ 1Gก็เหลือแล้วครับ ที่จำเป็นคื่อระบบระบายความร้อนครับ

Comment

เครื่องสเปคที่กินไฟน้อยที่สุด แต่ HDD มีขนาดใหญ่พอที่จะเก็บข้อมูลได้มากที่สุดที่มี
            และก็เน้นเรื่องการระบายความร้อน หากจะเปิดต่อเนื่องเป็นเวลานาน ๆ นะครับ

Comment

บอร์ด Atom
              Ram 1G
              HDD 500G+

ถูก ประหยัด

Comment

เน้นประหยัดไฟอะครับเราต้องเปิดทั่งวันทั่งคืน แล้วก็ HDD เยอะๆ

Comment

core 2 บ้านๆก็พอ เพื่อรองรับ ie 7

Comment

หึหึ อะไรก็ได้ ขอให้ HDD มากๆๆไว้เป็นพอ

Comment

อยากได้อะตอม ที่ไหนมีขายบ้างงงง

Comment

เซอร่อนD420 ปรับให้มันทำงานช้าๆไว้ ฮาร์ดดิกส์เอาแบบที่นิ่งๆ พวกรหัสYs ไม่ก็ NS ไม่ก็SV ซัพพลายนิ่งๆหน่อย เพราะเปิดนาน หลักๆก็ไม่มีแล้วนะ

ปล.คอมโหลดบิทที่บ้านนะ ไม่ไช่โหลดบิทที่โคโลละ

Comment

Originally posted by kupong View Post
                          บอร์ด Atom
                          Ram 1G
                          HDD 500G+

ถูก ประหยัด
                          บอร์ดอะตอมมันถูกยังไงครับ
                          ส่วนใหญ่สามพันขึ้นทั้งนั้น หาซื้อยากด้วย..

Comment

อืมๆๆ บอร์ดอตอมนี่ของยี่ห้อไรทำมั้งครับ

Comment

เห็นมีGigabyteนะครับ มันจะมีCPUมาให้ด้วยเลยหรือไงนี่หล่ะ

Comment

Working...
                              X