overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ?? ทำไม Need For Speed ไม่มีรถ Ferrari ครับ

Default ?? ทำไม Need For Speed ไม่มีรถ Ferrari ครับ

?? ทำไม Need For Speed ไม่มีรถ Ferrari ครับ

OverclockZone Member KingYojimbo's Avatar

ลิขสิทธิ์ครับ
    แต่ยี่ห้ออื่นสงสัยคงเจรจากะทาง บ.ที่ผลิตรถนั้นๆแล้วครับ

OverclockZone Member

ก็คงจะเป็นเรื่องลิขสิทธ์แหละครับ

ปัญหาหลักคงอยู่ที่ Damage อ่ะึแหละครับ
    Ferrari คงทนไม่ได้ที่จะเห็นรถตังเองพังกันต่อหน้าต่อตา
    นี่เป็นเหตุผลที่มันไปปรากฏตัวบน GT ได้ เพราะว่ามันไม่มี Damage

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

nfs มันเป็นเกมผลาญรถ ขับรถแข่งมันต้องไม่ชนสิ

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    ปัญหาหลักคงอยู่ที่ Damage อ่ะึแหละครับ
    Ferrari คงทนไม่ได้ที่จะเห็นรถตังเองพังกันต่อหน้าต่อตา
    นี่เป็นเหตุผลที่มันไปปรากฏตัวบน GT ได้ เพราะว่ามันไม่มี Damage
    เห็นด้วยเลย

หุหุ

OverclockZone Member Godstep's Avatar

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    เกี่ยวปะเนี่ย

แต่ภาคแรกๆมีอยู่ครับ รถ supercar ทั้งนั้น

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

ก้อว่า
    งานนี้มี มิตซู ด้วย
    ฮ่้าๆ

OverclockZone Member underground1's Avatar

มันเป็นเรื่องของภาพลักษณ์ของเค้านะครับ

OverclockZone Member samza2's Avatar

ที่จิงน่าจะมีจะได้เปนการโปรโมตรถไปในตัว เหอๆ

อืม ...

OverclockZone Member shoompon's Avatar

Quote Originally Posted by Godstep View Post
    เกี่ยวปะเนี่ย

แต่ภาคแรกๆมีอยู่ครับ รถ supercar ทั้งนั้น
    เกี่ยวครับเคยอ่านในเว็บนอก สังเกตุได้เกมส์ไหนชนแล้วรถไม่มีรอยขีดข่วน Ferrari จะมีในเกมส์ครับอย่าง Test Drive Unlimited กับ GT

OverclockZone Member sutlore's Avatar

Ferrari ไม่สนับสนุนให้มีการเสริมแต่งด้วยครับ เพราะงั้น series UG นี่ก็เลยไม่มี Ferrari ด้วย
    พูดตรงๆเลย ภาพลักษณ์ล้วนๆๆๆๆๆๆ

แล้วไงว้าา

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

อยากรู้มานานแล้วคับ

อืม ..

OverclockZone Member runnerkob's Avatar

ถ้าจำไม่ผิดตั้งแต่ภาคแรกที่ผมเล่นมา จนถึงภาค Need for Speed: High Stakes แล้วก็ตั้งแต่ภาคนี้เนี่ยแหละ Ferrari ก็แต่งได้นะครับแต่สมัยนั้นมันไม่มากแค่เสริมลิ้นหน้าติดแถบซิ่ง และโหลดได้ 3 ระดับ และมีระบบแสดงความเสียหายเข้ามาครับ แต่ก็ไม่มากเท่าเดี๊ยวนี้ ส่วนเรื่องที่หลังๆตั้งแต่ภาค Need for Speed: Underground ในปี (2003) เป็นต้นมา ก็ไม่ได้เห็น Ferrari อีกหลักๆก็น่าจะติดเรื่องลิขสิทธ์ที่เป็นตัวเงินมูลค่าสูงมากๆ เหตุผลที่จะห่วงภาพลักษณ์นั้นผมว่าไม่ใช่ครับ เพราะใน GTR FIA ทั้ง1และ2 นั้นชนทียับทั้งคันจนถึงไฟไหม้เลยครับ แต่ที่แน่ๆค่านิยมทางวงการรถเริ่มเปลี่ยนไป การแต่งรถและแฟชั่นเข้ามาแทนที่รถสปอร์ ทั้งอเมริกาและญี่ปุ่นเข้ามาแรงครับ ฐานคนเล่นรถจากคนรวยหรูหรา ก็ลดลงมาเป็นกลุ่มวัยรุ่นเป็นหลัก เขาก็อิงจากค่านิยมตามสมัยน่ะครับ คงมีไม่กี่คนที่เอา Ferrari มาแต่งเพราะคนกลุ่มนี้จะไม่ค่อยแต่อะไรมาก เพราะมันสวยงามในตัวมันเองอยู่แล้ว ส่วนแต่งสวยถึงเวอร์ก็ พี่กันครับ(แต่งสวยสุดฮิตก็civicตั้งแต่CRX,EF,EG,และอื่นๆ แต่เป็นรถญี่ปุ่นแทบทั้งนั้น ถ้าตัวโหดก็หนีไม่พ้น Mustang และตัวโหดอื่นๆทั้งหลายสายเลือดมะกัน )ส่วนทางญี่ปุ่นก็หนักไปทางสปอร์ตัวแรงถึงโหดตามค่ายดังต่างๆครับ
    Last edited by runnerkob; 26 Nov 2008 at 19:56:02.

^
    ^
    ใช่ๆ ผมเล่นภาค High Strike มันแต่ง Rims กะ ลายได้ ผมใช้ F50 แต่งรถดับ 3 แล้วล้อฟรียังกะ Muscle เลย -*-

OverclockZone Member nong_f's Avatar

สมัยที่เคยเล่นภาคแรกๆมีแต่พวกsuper car ผมก็สงสัยว่าทำไมไม่มีพวกรถญี่ปุ่นเจ๋งๆบ้าง

คณะวิศวกรรมศาสตร์ เครื่องกล มศว(องครักษ์) รังสิต สะดวกที่ ฟิวเจอร์ เซียร์ ลาดพร้าว อนุ พันทิพ มีนบุ

Quote Originally Posted by underground1 View Post
    มันเป็นเรื่องของภาพลักษณ์ของเค้านะครับ

อย้่างที่พี่ดุลบอก ถูกต้องเลยครับ นี้คือเหตุผลหลักๆ

และอีกอย่าง ที่ลงไม่ได้อาจเป็นเพราะ part ของตัวรถนั้นเอง

ถ้าคนที่อยู่ในวงการช่างยนต์ ของ รถอิตาลีจะรู้ว่า ของแต่งแต่ละชิ้น

ราคาเป็นอย่างไรบ้าง ท่อบางยี่ห้อ ซื้อรถ ญี่ปุ่น รุ่น ต่ำๆ (4-6แสน) ได้ 1 คันเลยน่ะครับ

ล้อ หลายๆยี่ห้อ 4 ชิ้น ซื้อรถญี่ปุ่น รุ่นต่ำๆ (4-6แสน) ได้เลยครับ

อาจจะสรุปง่ายๆว่าบริษัทขาย part เค้าไม่อนุญาตินั้นเอง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks