Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งเคยเจอะปัญหานี้ รบกวนท่านที่เคยเจอแนะนำทีว่าต้องทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งเคยเจอะปัญหานี้ รบกวนท่านที่เคยเจอแนะนำทีว่าต้องทำไง

เครื่องผมเนี่ย ปกติเวลาชัดดาวรอไม่นาน แต่ 2-3 วันมาเนี่ย เวลาผมกดตรงสตาทจะชัดดาวมันค้างเป็นรูกรวยโหลด นานมาก จนผมต้องแก้โดยกด task manager ขึ่นมาแล้วถึงจะปิดแล้ว พอปิดได้แล้วจะติดอยู่ตรงหน้าจอ สีฟ้า ประมาณซํก 5-10 นาทีถึงจะดับอะคับ ไม่ทราบมันเป็นที่อะไรคับ ผมลองสแกนไวรัสแล้วก็ไม่มีนะคับ สปายก็สแกนแล้ว หมดปัญหาหมดหนทางยังไงช่วยผมทีนะคับ Help me

HDD เริ่มจะเสียแล้วครับ

Comment

กำเพิ่งซื้อยังไม่ถึง อาทิตเลยนะคับ

Comment

ถ้าพังจิงผมโคลน ฮาดดิสไปอีกตัวเนี่ยจะได้มั้ยคับ พอโคลนแล้วอีกตัวจะมีปํยหาป่าว

Comment

น่ามาจาก โปรแกรมบางตัวครับ ตัวสุดท้ายลงอะไรไป ลองเอาออกครับ ถ้าไม่หายก็ลงวินโดวส์ใหม่ครับ วิธีสิ้นคิดและ
          #
          #
          #
          ลองโคลนดูก่อนก็ได้ครับ ถ้ามาจากฮาร์ดดีส ก็จะไม่มีปัญหาครับ
          Last edited by คนผ่านทาง; 24 Nov 2008, 11:58:42.

Comment

ลอง system restore ดูก่อนไปวันที่ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
              ลอง system restore ดูก่อนไปวันที่ไม่มีปัญหา
              ถ้ารีสโตแล้วข้อมูลหนังในไดร์ c จะหายป่าวคับ ผมเพิ่งโหลดหนังมาอะ

Comment

ผมไม่แน่ใจนะ ก็ย้ายหนังไปไว้ไดร์อื่นก่อนสิครับ

Comment

แนะนำให้ไดรว์ซี มีเฉพาะ windows และโปรแกรมที่ต้องติดตั้งลง Program Files ก็ำำพอครับ

ส่วนข้อมูลตัวอื่นๆให้เก็บไว้ที่ำไดรว์อื่น จะดีกว่า เวลาฉุกเฉินจะได้ไม่ต้องกังวลที่จะลงวินโดว์ไหม่

Comment

โคนHDDไว้ก่อน แล้วลองsystem restoreดูครับ

Comment

ลองลงวินโดส์ใหม่ครับ

Comment

ลงใหม่ ไฉไล ครับ ดูหนังซะให้จบก่อน ^^

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ แต่ มันมีบางเกมที่ผมยังเล่นไม่จบอะคับเกมผมจะลงไดร์ d ไว้คับแล้วพอผมลงวินโดใหม่บางเกมก็จะเล่นไม่ได้เลยอะคับ ผมกลัวเป็นแบบนีเลยไม่ค่อยอยากลงใหม่คับ

Comment

ผมรีสโตรแล้วมันก็ยังเป็นเหมือนเดิมคับ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
                              ขอบคุณทุกท่านคับ แต่ มันมีบางเกมที่ผมยังเล่นไม่จบอะคับเกมผมจะลงไดร์ d ไว้คับแล้วพอผมลงวินโดใหม่บางเกมก็จะเล่นไม่ได้เลยอะคับ ผมกลัวเป็นแบบนีเลยไม่ค่อยอยากลงใหม่คับ
                              อ้อถ้าเป็นกรณีนี้ เกมส่วนใหญ่มันจะเก็บ save เกมไว้ที่ My document น่ะครับ

ก่อนจะลใหม่เราก็ไปหาๆ ก็อปเก็บไว้ก่อน จำที่อยู่เดิมไว้ พอลงวินโดว์เสร็จ ก็เอามาทับ ก็เล่นได้เหมือนเดิมแล้วครับ

Comment

Working...
                              X