overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 1 of 1
    OverclockZone Member Clicquot's Avatar
    รังสิต, คลองหลวง

Thumbs up Macbook Pro Retina 15" Early 2013 (i7 2.4Ghz / 256GB SSD / 8GB Ram / GT650M 1GB)

ขายครับ Macbook Pro Retina 15นิ้ว สภาพใช้งาน
    ตำหนิต่างๆตามรูปภาพเลยครับ ถ่ายมาให้หมดทุกแผลไม่มีหมกเม็ด
    ระบบต่างๆการใช้งานใช้ได้ปกติทุกอย่าง ขายยกกล่อง พร้อมของแถม

MacBook Pro (Retina, 15-inch, Early 2013)
    Processor: 2.4 GHz Intel Core i7
    Storage: 256GB SSD
    Memory: 8 GB 1600 MHz DDR3
    Graphics: NVIDIA GeForce GT 650M (1GB)
    ฺBattery Health: 1200+ Cycles (Condition: Replace Soon)
    แบตเตอร์รี่นี่ต้องเปลี่ยนครับ อยู่ได้ไม่ถึงสามชั่วโมง

ราคา: 32,500บาท (แถมฟรี Magic Mouse)

*สายชาร์จเดิมที่มากับตัวเครื่องนั้นพังไปแล้ว
    สายที่ผมจะแถมไปให้นี้เป็นสายใหม่ ของแท้ ซื้อมายังไม่ถึงปีครับ
    ราคาราวๆสามพันบาท ร่องรอยบน Adapter แทบจะไม่มีให้เห็น

สาเหตุที่ขาย เนื่องจากเครื่องนี้ไม่ได้ใช้แล้ว จะเอาไปเคลมหน้าจอก็ไม่มีเวลาซักที
    เดี๋ยวจะหมดประกันหน้าจอซะก่อน เลยขอขายถูกๆดีกว่า

สนใจติดต่อ: 099-793-8420

นัดรับของได้ที่ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต, เซียร์ รังสิต หรือบริเวณใกล้เคียง

รายละเอียดตัวเครื่อง
    เครื่องนี้ซื้อมาเมื่อปลายเดือนตุลาคมปี 2013 ครับ ตัวเครื่องหมดประกันแล้ว
    ใช้งานค่อนข้างหนักในช่วงปีแรกๆ แต่เมื่อปีที่แล้วได้ตัวไหม่มาประจำตำแหน่งแทน
    ตัวนี้เลยเก็บเข้ากรุไม่ได้ใช้มาเกือบปีแล้ว หยิบออกมาก็ตามสภาพอย่างที่เห็นครับ

ร่องรอยการใช้งาน/ตำหนิต่างๆบนตัวเครื่อง
    Coating กันแสงสะท้อนของจอ Retina นั้นลอกออกตามบริเวณขอบจอ
    และบริเวณพื้นที่ด้านในบริเวณ Trackpad ลองดูจากภาพข้างล่างครับ

* ในส่วนปัญหาในเรื่องของหน้าจอ ทีแรกผมก็ตกใจเหมือนกัน
    แต่จากที่ผมลองเสริชหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ทดู กลับไม่ใช่เครื่องผมคนเดียวที่เป็น
    เครื่องที่ผลิตในช่วงเดียวกันก็มีปัญหานี้กันเยอะ
    สำหรับเครื่องนี้สามารถนำไปติดต่อเคลมเปลี่ยนจอได้ฟรีจนถึงตุลาคมนี้ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมลองศึกษาจากลิงค์นี้ดูครับ http://www.staingate.org/

ตำหนิที่สอง "น๊อตที่หายไป"
    น๊อตที่อยู่ใต้เครื่องหายไปสองตัวครับ ไม่รู้หายไปตอนไหน
    ดูจากขนาดแล้ว คิดว่าคงหาไม่น่าจะหาเจอ
    แล้วก็ตุ่มยางที่รองทั้ง 4มุมนั้น หลุดออกมาหมด แต่ยังเก็บเอาไว้ทุกชิ้นครับ
    (น่าจะเสื่อมสภาพจากการเก็บไว้นาน)

ตำหนิที่สาม "รอยขูดๆขีดๆข้างใต้"
    เมื่อก่อนเอาเจ้าตัวนี้ลุยงานถ่าย ออกกองสถานที่ต่างๆ ช่วงล่างอาจจะไม่สวยเหมือนแมคบุ๊คที่อยู่แต่ในออฟฟิต xD

ตำหนิที่สี่ "รอยบุหรี่"
    ที่ปุ่ม F2 บน Keyboard จะมีรอยตำหนิเล็กๆอยู่นิดนึง ผมทำก้นบุหรี่หล่นใส่
    แต่ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็นครับ มันนิดเดียว จุดเล็กๆ

ภาพคีย์บอร์ดโดยรวม

พอร์ตต่างๆ ซ้าย-ขวา
    - เทปที่ติดในช่องหูฟัง พอดีลืมแกะออกครับ
    พอดีเมื่อก่อนทำงานที่บริษัทไอทีแห่งนึง
    เค้าให้ติดเทปบล๊อกช่องหูฟังกับเว็บแคมเอาไว้
    แล้วยังไม่ได้แกะออกเฉยๆครับ

แถมฟรี! Magic Mouse (มีรอยเหลืองๆจากบุหรี่นิดนึง ใช้งานได้ปกติ)

Last edited by Clicquot; 2 Aug 2016 at 14:44:52.

Bookmarks

Bookmarks