overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39
    OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Red face Totolink A1004 VS Edimax 6478AC ช่วยเลือกหน่อยคร้าบ

ขาย AC55UHP ไปล่ะ เพราะทยอยแต่งคอมพ์ Themes ขาว อะไรดำขายหมด 55+

ใจจริงอยากไช้ Mi wifi 3 มากๆ ครับ สวย แรง แต่มีบั้กเรื่องช่วงเวลาบางอย่าง ทำให้เล่นเกมส์เสิฟนอกไม่ใด้ หลุดบ่อยมาก เคลมใด้เงินกลับมา

เหลืออะไรน่าไช้มั่งหว่า

ก็เจอ A1004 กะ 6478AC ครับ (advice)

https://www.advice.co.th/product/mod...l-band-gigabit

http://www.headdaddy.com/index.php/h...duct/A0089047/

งบไกล้กัน ต่างที่ AC750 กะ 1200 ซึ่งผมไม่ซีหรอกเน็ตวิ่ง 100 เมกเอง AC750 ก็เหลือๆ

ที่เหมือนกันคือลึกลับโครต cpu ram rom หาข้อมูลไม่เจอเลย

เรื่องรูปลักษ์ผมเทให้ A1004 หมดเลย ไฟน้ำเงินสวยมาก (กระพริบด้วย ไม่ติดแช่เหมือน edimax) สามเสา เพรียวบาง แถมวางยืนใด้ด้วย(มีขาตั้ง)

6478 แพ้ย่อยยับ อ้วนไม่พอ ยังงกเสาอีก โลวคลาสมากอ่ะเทอว์

ความเสถียร ? ด้วยความที่เคยไช้ Edimax มาแล้ว ความเสถียรผมว่าก็โอเคนะ แต่ลูกเล่นน้อยไปหน่อย กำลังส่งก็เข้าขั้นแย่

ส่วน Totolink นี่ไม่เคยเลย ดูท่าจะต้องพลีชีพ(อีกแล้ว) แต่อ่านจากรีวิว(อากู๋ซับนรก) ก็ไม่ค่อยดีเท่าใหร่แฮะ http://t17.techbang.com/topics/38620 โดนอาตี๋ด่ายับ

แอบส่องดูไส้ในรุ่นอื่นๆ ของ Totolink แล้ว ปรากฏว่าไช้ชิพตราปูครับ งั้นกำลังส่งก็แย่พอๆกะ Edimax อ่ะเด่ะ ชิพปูเหมือนกัน

เลยมาถามความคิดเห็นก่อนครับ ตัวใหนดีเอ่ย

อีกนานเหละว่าจะจัด เพราะถ้าไม่ลง Headdaddy หรือมีนาทีทองลดราคา ไม่ซื้อเว้ย ฮ่าๆๆๆ

chelskys's Avatar

totolink ไม่เคยใช้ครับ แต่จากที่ลอง 6478 มา2-3 วัน ก็พอใช้ได้ครับ กำลังส่งงั้นๆ ไม่ได้แรงอะไรมาก บ้าน2ชั้นพื้นปูนอาจจะไม่ไหวครับ บ้านผมพื้นไม้ยังพอทะลุได้ครับ

ราคาใกล้กันยังไงผมก็เอา สัญญาณ AC1200 แหละครับ ไม่ได้สนใจที่เนต แต่สนใจเผื่อว่าบางทีโยนไฟล์หรือ stream หนังผ่าน wifi มันดีกว่าเยอะ

OverclockZone Member momoari's Avatar

ไม่เกินสามวันที่แล้ว Edimax รุ่นนี้ลดเหลือไม่ถึง 700 บาท มีสมาชิกบอกผมในไลน์ ถ้ามีช่วงลดราคาผมว่าท่านหรอยไม่น่าจะตั้งกระทู้นี้ครับ สอยแบบไม่คิดชีวิต

แต่ถึงไม่ลดราคาผมก็เชียร์ Edimax ครับ FW ดี ที่บ้านมี AC750 อยู่ตัวนึง

Sent from my iPad using Tapatalk

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar

Quote Originally Posted by chelskys View Post
    totolink ไม่เคยใช้ครับ แต่จากที่ลอง 6478 มา2-3 วัน ก็พอใช้ได้ครับ
    กำลังส่งงั้นๆ ไม่ได้แรงอะไรมาก บ้าน2ชั้นพื้นปูนอาจจะไม่ไหวครับ บ้านผมพื้นไม้ยังพอทะลุได้ครับ
    6208 ที่เคยไช้ก็คงแนวๆนั้นล่ะครับ กำลังส่งอ่อนเปรี้ยมาก = = แต่นิ่งดีนะ สวยด้วย

Quote Originally Posted by vacation View Post
    ราคาใกล้กันยังไงผมก็เอา สัญญาณ AC1200 แหละครับ ไม่ได้สนใจที่เนต แต่สนใจเผื่อว่าบางทีโยนไฟล์หรือ stream หนังผ่าน wifi มันดีกว่าเยอะ
    ผมไม่ใด้ไช้งานขนาดนั้นครับ 55+ ไช้งานทั่วไปนี่เหละ แค่อยากใด้ขาวๆสวยๆนิ่งๆ กำลังส่งไช้ใด้ด้วยยิ่งดี

Quote Originally Posted by momoari View Post
    ไม่เกินสามวันที่แล้ว Edimax รุ่นนี้ลดเหลือไม่ถึง 700 บาท มีสมาชิกบอกผมในไลน์ ถ้ามีช่วงลดราคาผมว่าท่านหรอยไม่น่าจะตั้งกระทู้นี้ครับ สอยแบบไม่คิดชีวิต

แต่ถึงไม่ลดราคาผมก็เชียร์ Edimax ครับ FW ดี ที่บ้านมี AC750 อยู่ตัวนึง
    อื้ม == ก็อยาก edimax นะครับ แต่เคยเล่น 6208 มาแล้วหนิ แล้วก็ไม่ใด้ประทับใจอะไรนัก

ถ้า 6478 มีดีแค่ AC เพิ่มขึ้นและ Lan gigabit โดยกำลังส่งยังเท่าเดิม เป็นเหตุผลที่เพียงพอจะกลับไปหรือ ? คิดหนักเด้

เทใจให้ Totolink ไปเยอะมากเรื่องความสวย แต่เท่าที่หาข้อมูลดูรู้สึกจะโดนสวดเรื่อง FW ที่ไม่ค่อยจะเอาถ่าน = =

หรือว่าจะ(คิดสั้น)ดาวเกรด ให้ 8245 เป็นเราเตอร์ไป แล้วง้อ MI Wifi 3 กลับมาเป็น AP ดีล่ะเนี่ย 55+
    Last edited by XsoeIIsJ; 3 Aug 2016 at 12:48:19.

OverclockZone Member
    www.suratwifi.com สุราษฎร์ธานี

KING I.T. บอกว่าสินค้า Totolink ของKingในเกาหลีใช้ชื่อยี่ห้อว่า iptime

ในเว็บของเกาหลีเลยมีข้อมูลสเป็คของ CPUและRAM ในรุ่น A1004 และยังมีสินค้ารุ่นอื่นๆที่คาดว่าKING I.T.อาจจะเอาเข้ามาจำหน่ายในแบนด์ Totolink ในอนาคตด้วย
    http://iptime.com/iptime/?page_id=11...=2&pt=232&pd=1

ตอนหาข้อมูลผมก็เจอครับ แต่ไม่แน่ใจมันไช่โรงงานเดียวกัน หรือว่าแค่ก๊อปกันเฉยๆ = = ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน

พอดีมีเพื่อนที่เกาหลี(ในเกมส์)ถามดูแล้วเค้าว่า iptime ในเกาหลีถือว่าดีเลยนะครับ เค้าก็ไช้อยู่ นิ่งมาก

แต่รีแบรนด์แล้วจะเปลี่ยนไส้ด้วยไม๊นิ น่ากลัว

OverclockZone Member noom9888's Avatar

ทำไมผมได้สัมผัส Edimax ตัว 3เสามา ผมดูว่าจี๊น..จีนยังไงไม่รู้ ตอนนี้ใช้ Humax T3A อยู่ ผมว่างานบอดี้ไม่น่าต่างจาก totolink 1004 มากนัก และย่าน 5GHz ไม่ค่อยทะลุทะลวงเท่าไหร่ งั้นขอแบรนด์วิท 867Mbps มาชดเชยล่ะกันครับ อ้อๆ ตัว 2004 1,990฿ เองประกัน LT ด้วยครับ

Advice online เอา TOTOLINK ออกจากหน้าเว็ปหมดแล้วครับ ของหมดจริงดิ ขายดีถล่มทลายอะไรขนาดนั้น

OverclockZone Member bananaproject's Avatar
    นพบุรีศรีนครพิงค์เชียงใหม่

กำลังมีปัญหาครับ..รอให้ทาง บ. แก้ไข ตกลงกันดีๆก่อนดีกว่านะ...

https://www.facebook.com/overclockzo...866169296124:0

อย่าว่าแต่ TOTOLINK เลยครับ Edimax ที่หน้า web ของ advice ก็ไม่มีของแล้วเหมือนกันครับ คือมีปัญหาหรือว่าเขาคนเลือกใช้ edimax ของ KIT เพราะว่าเมื่อก่อนส่วนใหญ่จะซื้อแต่ TPLINK เพราะประกัน KIT แต่พอเลิกลากันไปก็เหลือแต่ edimax ประกัน KIT ที่ราคาลูกค้าพอซื้อได้ เลยพากันไปซื้อหมดมั้งครับ เดาเอานะครับ

สรุปว่าตอนนี้ ตัวใหนแรงๆ โดนเอาออกหมดเลยสินะครับ = = เห่อ เมื่อใหร่จะเลือกตั้งหนิ เบื่อผลงานชุดนี้เต็มที

OverclockZone Member คิม's Avatar

ตอนนี้กำลังลอง Tenda AC9 อยู่ท่าน สเปคแรง แต่ราคาโครตถูก
    เสียอย่างเดียวเปลื่ยนเสาไม่ได้ ทดสอบเล่นหนัง 4k ผ่านแลนไร้สาย โอนไฟล์หลาย GB ก็เร็วพอๆกับ Asus รุ่นใหญ่ๆเลย
    แถมมี Beamfoaming อีก ราคานี้หาไม่ได้แล้ว

OverclockZone Member คิม's Avatar

Quote Originally Posted by bananaproject View Post
    กำลังมีปัญหาครับ..รอให้ทาง บ. แก้ไข ตกลงกันดีๆก่อนดีกว่านะ...

https://www.facebook.com/overclockzo...866169296124:0
    อยากรู้จังว่าเป็นรุ่นไหน ทั้ง 3 รุ่นที่แรงเกิน

Quote Originally Posted by คิม View Post
    ตอนนี้กำลังลอง Tenda AC9 อยู่ท่าน สเปคแรง แต่ราคาโครตถูก
    เสียอย่างเดียวเปลื่ยนเสาไม่ได้ ทดสอบเล่นหนัง 4k ผ่านแลนไร้สาย โอนไฟล์หลาย GB ก็เร็วพอๆกับ Asus รุ่นใหญ่ๆเลย
    แถมมี Beamfoaming อีก ราคานี้หาไม่ได้แล้ว
    แงๆ

Quote Originally Posted by คิม View Post
    ขอ PM แหล่งซื้อให้ด้วยคับ

ถามตรง สั่งจริง สไตล์หรอยแรง ไม่ถามแล้วหายหัวครับ 55+

( เว้นซะแต่ของที่ถามมันไม่เวิร์ค )

สั่งไปล่ะ ... ดูเด๊ะผลเป็นไง เห็นท่านต่อรีวิวใว้น่าไช้ไม่เบา http://www.overclockzone.com/reviews...otolink-a850r/

[IMG][/IMG]
    Last edited by XsoeIIsJ; 5 Aug 2016 at 21:32:01.

อ้อ Edimax กะ TOTOLINK กลับเข้าประจำการเว็ป Advice แล้วนะครับ

แต่ราคาไม่น่ารักเลย อะไรที่ขึ้นป้ายเขียวๆ NEW นิ กว่าจะใด้ราคานาทีทอง คอยไปเหอะ นาน

ผมใช้ TOTOLINK แต่ขอ แนะนำ กะโดดไป รุ่น A2004NS จะดีกว่า

จ่ายตังค์ไปล่ะครับ ถอยไม่ทัน

ลองก่อน FW เป็นไง ถูกใจใหม ถ้าถูกใจค่อยขายแล้วบานต่อ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks