Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลื่ยนจาก XFX 9800+ เป็น 4870 pcs 1GB คุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลื่ยนจาก XFX 9800+ เป็น 4870 pcs 1GB คุ้มไหมครับ

ตอนนี้ใช้ xfx 9800+GTX ถ้าขายแล้วเปลื่ยนมาใช้ 4870 pcs 1GB คุ้มกันไหมครับ

1. ถ้าจะขาย xfx 9800+GTx ระยะเวลาใช้งาน 1 เดือน ควรขายเท่าไหร่ดีครับ ซื้อจาก TK

-*- ยังไม่ตัดสิ้นใจนะครับ ลังเล เท่านั้นครับ ถ้าจะขายจะประกาศอีกทีครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ OCZ

แรงเพิ่มมา 20 % ก็น่าจะคุ้ม นะ
    ราคาก็ตามตกลง มือ1 ราคา 6490 ฿ มั้ง

ผมก็พึ่งได้ 9800GTX+ มาเหมือนกัน ใช้มาเดือนหนึ่ง ละ

Comment

ของผมหา xfx9800+ ไม่มีเลยได้ซื้อ inno9800+ มาแทนถ้าจะขายหรือยังใงก็แลกกับผมได้นะครับผม+ตังค์ให้
      ซื้อมาเมื่อวานตอน2ทุ่ม ยอมตรงยี่ห้อผม+ตังค์ให้ด้วย

Comment

ผมว่าไม่น่าเปลี่ยน เพราะว่า 98+ ก็รับได้ทุกเกมส์แล้ว

Comment

เก็บ 9800GTX+ ไว้ใช้ แล้วเอาตังที่จะเพิ่ม ไปเลี้ยงเด็กๆดีก่า

Comment

ถ้าเปลี่ยนเพื่อคาดหวังว่า จะเพิ่มประสิทธิภาพได้อย่างคุ้มค่า..ใช้งานได้นานขึ้น
            ผมขอบอกว่า ไม่คุ้มครับ..ไม่ควรเปลี่ยน..แม้จะแตกต่างจนรู้สึกได้...แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไร
            ผมเคยใช้ ASUS 9800GTX+ TOP แล้วเปลี่ยนมาใช้ 4870 PCS+ แล้วก็เปลี่ยนมาใช้ EVGA GTX260
            CORE216 SE ในปัจจุบัน...บอกได้เลยว่า ไม่คุ้มอย่างแรง
            ถ้าสงสัยว่า แล้วทำไม ผมถึงเปลี่ยนล่ะ(เปลี่ยนบ่อย)
            ก็เพราะผมอยากลองทดสอบการใช้งานเปรียบเทียบความแตกต่างของการ์ดจอ 3 ตัวนี้เท่านั้นน่ะครับ
            ถ้าท่านอยากเปลี่ยนเพื่อลองของ...ก็ตามสบายครับ
            แต่ถ้าอยากเปลี่ยนเพื่อใช้งานจริงจัง...อย่าเลยครับ
            ในความคิดผม...9800GTX+ คุ้มค่าที่สุดแล้ว
            Last edited by sompolli; 24 Nov 2008, 19:10:19.

Comment

เก็บเงิน รอซีรีส 3 สำหรับ Nvidiaหรือ 5 สำหรับ ATI

Comment

มีอะไรมาให้อ่าน อ่านให้เสร็จแล้วค่อยตัดสินใจนะ
                http://board.palungjit.com/showthread.php?t=160605

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                  มีอะไรมาให้อ่าน อ่านให้เสร็จแล้วค่อยตัดสินใจนะ
                  http://board.palungjit.com/showthread.php?t=160605
                  สาธุ สาธุ

Comment

ไม่คุ้มหรอกต่างกันแค่นิดเดียว ยิ่งจอเล็กๆนี้แรงแทบเท่ากัน

Comment

แค่นี้ก็เล่นได้หมดแล้วรอตัวใหม่ๆออกมาคาอยเปลี่ยนดีไหมคับ

Comment

ครับ ขอบพระคุณพี่ ๆ ทุกคนมากนะครับ คงไม่เปลื่ยนล่ะครับ ^^

Comment

เห็นด้วยคร้าบบบบบบบ

อย่าเปลี่ยนเลย

9800 GTX+ รับได้หมดอยู่แล้วครับสำหรับในปัจจุบัน

รอซีรีส์ใหม่มาค่อยเปลี่ยนครับ อิอิอิ

ปล. nVidia Lism

Comment

มีเงิน ก็เอา เลย ยุๆๆๆ อิอิ

Comment

ยังสงสัยอยู่ว่า ถ้า9800+ เปิด Vsinc แล้วได้ FPS สูงสุดที่ 60
                              แล้วถ้าเปลี่ยนไปใช้ 4870 1G FPS สูงสุดก็อยู่ที่ 60 เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
                              ถ้าใช่ แล้วจะเปลี่ยนทำไมครับ

Comment

Working...
                              X