Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถาม น้า ๆ FX-6300 OC 4.1 แลัวปกติมั้ยครับหรือว่าต้องปรับปรุง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถาม น้า ๆ FX-6300 OC 4.1 แลัวปกติมั้ยครับหรือว่าต้องปรับปรุง

อยากถาม น้า ๆ FX-6300 OC 4.1 แลัวปกติมั้ยครับหรือว่าต้องปรับปรุง

สเปค cpu FX6300a จาก 3.5 oc ไป 4.1 เพิ่ม 1.380
    บอด biostar g880 gz
    แรม 8x2GB RAM PC DDR3/1866 KINGSTON HYPERX FURY
    psu super black 3 550w
    ตามกราฟปกติมั้ยหรือสามารถ รีดความสามารถ ออกมาได้อีก อาการที่ออกมา เล่นเกมแลัวมันวิ่งเร็ว ไม่นิ่ง เหมือร รวน ๆ

Last edited by sonic150; 2 Aug 2016, 21:24:58.

ไปแค่ 4.1 ไฟ 1.36+เลยเหรอ
    มันน่าจะกดแค่ 1.2-1.27 ได้นะ

ถึงจะเอาไกด์ไม่ได้ เพราะเป็น FX4300 แต่ก็ใช้ไฟแค่ 1.32 เอง
    Last edited by kitti3; 2 Aug 2016, 21:26:45.

Comment

แต่ ค่าโรงงานจาก บอด มันปรับไฟมา 1.350 นะครับ หรือ ผิดพลาดอย่างไร

Comment

บอร์ดมันกดลดได้ไหมละ ถ้าลดได้ก็ลดครับ ถ้าลดไม่ได้ก็ใช้ได้เหมือนกัน แค่ มันเกินความจำเป็นไปหน่อย

Comment

ถ้าลดเพื่อความประหยัด ไม่เป็นไรครับผมอยากได้ประสิทติภาพ แต่อยากรู้คือว่า เล่นไปแลัวเหมือนจะ รวน ๆ อย่างไงไม่รู้ คือว่าไม่นิ่ง เหมือนเดิมๆ ที่ยังไม่ได้ oc

Comment

ลองง่ายๆไฟเท่าเดิมละแต่เพิ่ม clock จาก 4.1 - 4.2 - 4.3 - 4.4 - 4.5 ดูซิว่ามันไปถึงไหน ถ้ามันค้างก็ลดลงมา 0.1GHz

Comment

o_O น้าๆ ใครเล่น fx นี่ต้องมีอายุจิงๆ

Comment

คนมีอายุของจริงยังไม่กลับมาจากป่าเลยครับ

Comment

ส่วนค่า nb frequency และ ht link นี้ สามารถ เพิ่มได้มั้ย ประสิทธิภาพ

Comment

ป่าว มันร้อนโดยใช่เหตุต่างหาก
                    Originally posted by sonic150 View Post
                    ถ้าลดเพื่อความประหยัด ไม่เป็นไรครับผมอยากได้ประสิทติภาพ แต่อยากรู้คือว่า เล่นไปแลัวเหมือนจะ รวน ๆ อย่างไงไม่รู้ คือว่าไม่นิ่ง เหมือนเดิมๆ ที่ยังไม่ได้ oc

Comment

ตอนนี้่ปรับไป 4.3 พอจะโอเครมั้ยครับ ไฟ 1.350 โรงงาน เคยแรงไป 4.5 แลัวจอฟ้า ลากไปเพิ่ม ไป1.400ก้อยังไม่หายฟ้า เลยปรับมา 4.3 ไฟ 1.350 เข้าวินโดว์ได้

Comment

คงไปได้แค่นี้แหละตามราคาเมนบอร์ด

Comment

ค่า nb frequency และ ht link เพิ่มแลัวมีผลมั้ยครับ

Comment

จดๆ เพิ่งรู้ว่าควรลดไฟ

Comment

ใส่เยอะไปก็ร้อนครับ มาเดิมเยอะไปก็ต้องไปลดมันด้วยครับ
                              ลดเหลือน้อยเกิน CPU อดไฟก็ร้อนอีกนะครับ(เพราะมันจะเรียกกระแสเพิ่ม)

มันมีจุดที่พอดีอยู่ครับ
                              Originally posted by tarox View Post
                              จดๆ เพิ่งรู้ว่าควรลดไฟ

Comment

Working...
                              X