Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้เกิดจากอะไร ผู้รู้ตอบด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้เกิดจากอะไร ผู้รู้ตอบด้วย

สเปค --CPU - E5200 2.5Ghz No clock
    M/B - Asus P5KPL/1600
    GPU - Asus EAH3870 512MB DDR4
    Ram - Kinston 2G*2.
    HDD - 80G + 250G
    PowerSupply - Delux 500W 50A
    OS - XP Pack2

อาการ -- เล่นเกมนานๆเข้า พวก Need Undercover หรือเกมส์แรงๆ
    แล้ว รีสตาร์ทเอง คือ ดับไปแล้วรีสตาร์ทใหม่
    เป็นบ่อยมากกลัวว่าของจะพังเพราะพึ่งประกอบไม่ถึงเดือนเลยคับ
    cpu ก็ไม่ได้คล็อก
    ใช้ Everest ดู M/B อุณหภูมิอยู่ที่ 38-40C
    Cpu อยู่ที่ 36-40c GPu อยู่ที่ 46-50c
    ความร้อนประมาณนี้ปกติไหม
    เท่าที่คิดไว้ supply น่าจะมีปัญหารึเปล่า

ใครรู้สาเหตุช่วยตอบด่วน เพราะถ้ามีปัญหาจะได้เอาของไปเคลมได้ทันครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ

power supply วัตต์ไม่เต็ม ท่าทางจะเอา vga ของคุณไม่อยู่ครับ

PowerSupply - Delux 500W 50A << ออกจริงๆไม่น่าจะถึง 30A 380W

ไม่ได้แปลว่าเสีย แต่เพราะ Asus EAH3870 512MB DDR4 มันเทพมาก ต้องใช้อย่างต่ำ
    enermax 460w

Comment

ตามเรปบนคับ

Comment

Originally posted by hutchan View Post
        power supply วัตต์ไม่เต็ม ท่าทางจะเอา vga ของคุณไม่อยู่ครับ

PowerSupply - Delux 500W 50A << ออกจริงๆไม่น่าจะถึง 30A 380W

ไม่ได้แปลว่าเสีย แต่เพราะ Asus EAH3870 512MB DDR4 มันเทพมาก ต้องใช้อย่างต่ำ
        enermax 460w
        งานเข้าแล้วสิเนี่ย เงินๆทองๆอีกแล้ว ขอราคา Enermax 460w ด้วยครับ ถ้าใครพอรู้ราคา

********ถามต่อหน่อยคับว่ามันปกติไหม********

กล่อง EAH 3870 DDR4 เขียน 512MB แต่เิปิดโปรแกรม Everest บอก 1024MB

ป.ล.ไม่รู้จริงๆเพราะตัวเก่าใช้ 7300GT 256MB เปิดโปรแกรมมันก็บอก 256MB

Comment

Originally posted by mkklub View Post
          งานเข้าแล้วสิเนี่ย เงินๆทองๆอีกแล้ว ขอราคา Enermax 460w ด้วยครับ ถ้าใครพอรู้ราคา

**************ถามต่อหน่อยคับว่ามันปกติไหม**************

กล่อง EAH 3870 DDR4 เขียน 512MB แต่เิปิดโปรแกรม Everest บอก 1024MB

ป.ล.ไม่รู้จริงๆเพราะตัวเก่าใช้ 7300GT 256MB เปิดโปรแกรมมันก็บอก 256MB
          ผมว่าซื้อเผื่อๆๆไว้ก็ดีนะครับซับพายอะนะซัก500wขึ้นไปต้องเป็นwแท้นะครับ

Comment

Enermax 460w พันกว่าๆนะคับ

Comment

มือ 2 ใน web เรา
              1400-1500 ครับ

จริงๆแล้วยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ(แต่ต้อง watt เต็ม) ขอให้ 400W+ เถอะ

Comment

ลองปิดโหมด VPU Recovery หรือยังครับ

Comment

PSU อีก 1 เสียง

Comment

ไฟไม่พอครับ ผมเคยเป็น

Comment

Working...
                    X