Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงให้ xp เห็น ram 4G หรือ 3.5G ก้ยังดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by amcrew View Post
    เคยเห็นแว๊บๆว่าต้องลงโปรอะไรซักอย่างมันจะเห็นเต็มได้โดยไม่ต้องไป64บิท
    ลองเสิชดูสิครับ
    ทราบแล้วบอกต่อด้วยนะครับ....ไม่เคยเห็นเลย

Comment

มีโปรแกกรมนี้ด้วย??
      เจอเหมือนกันคับ..
      ปัญหานี้ ผมเห็น 3.25g

Comment

64bit ไม่รองรับโปรแกรมบางอย่างใช่มั๊ยครับ

Comment

Originally posted by หวานเย็น555 View Post
          ASUS M2N - E เห็น 3.5 คับ
          นั้นสิครับ ของพี่ผม M2N-E 3.5 AX78ผม 3.25 เหอะๆ

Comment

ขึ้นอยู่กะบอรด์ครับ แล้วแต่รุ่น แต่ล่ะยี่ห้อ

Comment

Originally posted by unify72 View Post
              64bit ไม่รองรับโปรแกรมบางอย่างใช่มั๊ยครับ
              ลง64bitใช้ไดหมดครับ โปรแกรมที่เป็น32bit(ส่วนมากจะเป็น32bit)ลงแล้วก็ใช้งานได้ตามปกติไม่ใช่ว่าwin64ลงแล้วจะใช้โปรแกรม32bitไม่ได้ ใช้ได้เหมือนเดิม

Comment

ผมใช้ NB SONY VIAO Z16S มันเห็นแรมเต็ม 4 GB

ของเพื่อน SONY FW... ก็เห็น 4 GB เต็มเช่นกันครับ

แต่เครื่อง PC ของผมก็เห็น 3 กว่าๆ เหมือนกันครับ

Comment

ผมเห็น 3.5

Comment

ปรกติ

Comment

ผมว่า ยังเห็นค่า แรม น่ะ พอแล้ว ดีกว่าใส่แล้วไม่เห้น?
                      ลองใช้ cpuz : ดูจิ เห็นครบ จะไป worry: อะไร ผมยืน ก้มดู หัว...(แม่เท้า) ตัวเอง ยังไม่เห็นเลย พุงปัง same ๆ ครับ ขอให้รู้เราใส่ไว้ 4 Gb. ก็พอแล้ว

Comment

ใช้การ์ดจอ 32 MB ดิ เห็นเกือบๆ 3.8-3.9 ขึ้น
                        รุ่นใหม่เดี็๋ยวนี้ อย่างต่ำ 512 ละ เทพก็ 1024 ขึ้นไปละ

Comment

ดีนะ OSX ผมเป็น 64Bit ใส่เท่าไหร่ก็เห็นกันเต็มๆครับ

Comment

เคยเห็นมีวิธีแก้ให้เป็นเต็มๆอยู่

แต่การทำงานมันก็ได้เท่าเดิมนะ แค่ทำโชว์เฉยๆ 55+

Comment

Originally posted by jirapanpoo View Post
                              55555++++ Striker II Formula ของผมเห็นแค่ 2.75G เอง 555555++++ อีกรอบ
                              เพราะฉะนั้น windows 64 bit ช่วยท่านได้
                              Striker II Formula ของผมเห็น3.00อิอิ

Comment

ของผมไช้ G.Skill PK 2x2 G บัส 1066 ของผมเห็น 3.25G แล้วไช้งานจิงได้กี่G หรอครับผมให้ผมทีครับ

Comment

Working...
                                X