Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องโหลดบิท..ช่วยที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องโหลดบิท..ช่วยที่คับ

ผมใช้เนท 2M/TOT

ลง bitcomet0.7 เวลาโหลดไฟล์จำกัดความเร็วที่ 80-100Kb/s โหลดที่ละงาน

แต่เวลาเล่นเนทพร้อมโหลดบิท เนทจะใช้ไม่ได้เลย(ทั้งที่เหลือความเร็วอีกอย่างน้อยมากกว่า 70Kb/s )

แต่กลับเล่นเนทไม่ได้เลย แถมเวลาเรียก FF.3/IE7 โปรแกรมยังเด้งขึ้นมาช้าอีก (เป็นแค่2โปรแกรม)

ลองลง window ใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม

เปลี่ยนไปใช้ uTorrent1.8 ก็เป็นเหมือนเดิม

ปัญหาทั้งหมดเกิดเฉพาะผมจะโหลดบิท (ประมาณว่าถ้าจะโหลดบิทจะเล่นเนทด้วยไม่ได้เลย)

เป็นคอมส่วนตัวนะคับ + AntiVirus Kasper 7

ใครรู้หรือมีวิธีแำก้ช่วยที่คับ

ปล.แต่บ้างครั้งโหลดบิทแล้วก็เล่นเนทพร้อมได้ด้วยคับ งงไปเลย

ขอบคุณคับ
    Last edited by tevada; 24 Nov 2008, 16:28:12.

ปรกติ ขึ้นอยู่กับจำนวน คอนเนคชั่น
    ปรับลดได้ใน โปรแกรมบิท

Comment

cFosspeed ช่วยคุนได้มันจะจัดการ การใช้เน็ตให้ ฉลาดที่สุดครับ

Comment

เปลี่ยนมาใช้ อสุรี(กบฟ้า)ครับ เอิ๊กๆ มั่ง

Comment

TOT มักจะ แชร์ช่องสัญญาณ นะ ครับ

ผม ไม่แน่ ใจ 100% แต่ที่ได้ยินมา 90% ก็ บ่นเรื่องเนต 2 mb TOT นี่ล่ะ

Comment

..

ขอบคุณทุกความเห้น

รอผู้รู้ต่อไป

ว่าแต่ใช้ cFosspeed ต้องปรับแต่งอะไรเพิ่มเติมเปล่าคับ
            Last edited by tevada; 24 Nov 2008, 16:28:25.

Comment

แวะมาดันตอนดึกๆ

รอผู้รู้คับ

Comment

Originally posted by tevada View Post
                ..

ขอบคุณทุกความเห้น

รอผู้รู้ต่อไป

ว่าแต่ใช้ cFosspeed ต้องปรับแต่งอะไรเพิ่มเติมเปล่าคับ

ลงแร้วไม่ต้องปรับแต่งไรครับมันปรับมาให้ในระดับนึงแล้ว

Comment

Originally posted by aummm View Post
                  ลงแร้วไม่ต้องปรับแต่งไรครับมันปรับมาให้ในระดับนึงแล้ว
                  ขอบคุณคับ

Comment

ผม TOT 2m เหมือนกัน ไม่มีปัญหานิคับ - -" ใช้ U 1.7.7

ปล.ผมตั้ง Limite Down ไว้ 100 นะ

Comment

cFosspeed

โปรเเกรมนี้ไม่ได้ทำให้เน็ตเร็วนะครับ
                      จะทำให้เครื่องหรือ เร้าเตอร์จัดสรรเเบนวิชเเละกำหนดค่าความสำคัญให้กับโปรเเกรมนะครับ
                      ถ้าคุณจะเน้นโหลดบิทก็กำหนดค่าความสำคัญไปที่โปรเเกรมบิท
                      เเต่ถ้าคุณจะเล่นบิทเเละเปิดเว็บไปด้วย ให้กำหนดค่าความสำคัญที่ IE,firefox ครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นคับ

Comment

เก่งกันจังเลยแฮะ.................................................................................................................................................................................................

Comment

ความรู้ ขอบคุณครับ

Comment

อาการเดียวกะเจ้าของกระทู้เลยอ่ะ
                              เน็ตทรู 2M

Comment

Working...
                              X