Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเล่าให้ฟัง เรื่อง คีย์สตรีม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่พร้อมขายออนไลน์เกมส์ ก้อยังดันทุรังให้บริการ
    ไม่ลื่น ติดโน้นติดนี่ตลอด หงุดหงิดมาตั้งแต่ต้นแล้ว

Comment

ลองเข้าไปแล้วกดตรวจสอบไฟล์เกมครับ ถ้าไฟล์เกมเสียมันจะโหลดใหม่

แจ้งภาษาไทยน่าจะไม่ตอบมั้งครับ แต่ support ของ steam ตอบเหมือน auto message จากที่เคยส่งไปถาม

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        ลองเข้าไปแล้วกดตรวจสอบไฟล์เกมครับ ถ้าไฟล์เกมเสียมันจะโหลดใหม่

แจ้งภาษาไทยน่าจะไม่ตอบมั้งครับ แต่ support ของ steam ตอบเหมือน auto message จากที่เคยส่งไปถาม
        เข้าตรวจสอบไฟล์เกม ตรงใหนครับ ว่าเสียไม่เสีย ขอบคุณครับ

( แอพพิโสต 1 2 3 ที่ โหลดมานาน มันต้องเสียด้วยหรือครับ )
        Last edited by ECHO; 20 Aug 2016, 18:59:03.

Comment

เปิดเข้าเกมส์มันขึ้นข้อความอย่างช้างบนครับ
          ถึงออฟไลน์ก้อขึ้น ( ปิดเนต ) ก้อยังเล่นรีเวล
          เก่าไม่ได้ ( จบไปหลายรอบแล้ว ) ออนไลน์
          เข้าได้ทุกอย่างยกเว้นเปิดเล่นเกมครับ
          Last edited by ECHO; 20 Aug 2016, 19:17:47.

Comment

คลิกขวาที่เกม > properties (เมนูสุดท้าย) > แท๊บ Local Files (แท๊บที่ 3) > Verify Integrity Of Game Cache... (เมนูสุดท้าย)

Comment

พึ่งขับรถเป็นเลยไปซื้อรถมา ขับไปขับมา อยู่ๆก็ขับไม่ได้ เลยไปด่าไปโวยกับบริษัทรถ สุดท้ายทางบริษัทรถบอกว่า รถน้ำมันหมดนะคะคุณ กรุณาเติมน้ำมันด้วยนะคะ
              สตรีมก็เช่นกันครับ อย่าพี่งไปโวยวายอะไรมากมายครับ ทุกอย่างมันเป็นเพียงแค่เรื่องง่ายๆ ขอแค่ให้เราศึกษาว่าต้องทำยังไง

ทำไมผมถึงมาบอกแบบนี้ เพราะตั้งแต่ตอนมาตั้งกระทู้กระบอกไว่แล้วว่าเกมแรก และทำท่าเหมือนจะไม่ชอบอยู่แล้ว ยุ่งยากอิบอาย พอเล่นไปเล่นมามีปัญหามาบ่นจะเลิกยังงั้นยังงี้ *-*
              ยังไงก็เขาใจช่วยครับ ได้โอกาสศึกษาหาความรู้การแก้ไขปัญหาไปในตัว

Comment

เดี๋ยวพอใช้ Steam คล่องแล้ว เริ่มติดใจ ที่เหลือก็จะทยอยมาเรื่อยๆ

Origin / Uplay / Humble Bundle / Bundle Star / Greenman Gaming / GOG / Gamergate / Indie Gala / Groupee / Cdkeys / G2A / Etc......

ปล. กลับเข้าสู่ความถูกต้อง เป็นเรื่องของ คนปกติ ครับ ไม่ได้หมายความว่าเป็น คนดี หรือ โลกสวย แต่อย่างไร ยังไงก็ทำต่อไปเถอะ

Comment

ช่วงหลายปีที่ผ่านมานี้ไม่ว่าจะซื้ออะไรก็ต้องเอามาใส่กับ online ID ทั้งนั้น ถ้าเนตไม่แรง ไม่เสถียรก็ลำบากหน่อยครับ
                  บางเกมนี่ไม่มีขายเป็นแผ่นด้วยซ้ำ และต่อไปคงจะดำเนินแบบนี้ต่อไปเรื่อย ๆ จนอาจไม่มีขายเป็นแผ่นเลยก็ได้
                  หรือไม่ก็แบบบางเกมที่เจอ ซื้อมาเป็นกล่อง แกะออกมามีกระดาษแผ่นเดียวเป็นคีย์ หนังสือคู่มือยังไม่มีเลยไม่รู้จะซื้อเป็นกล่องทำไม

Comment

คำเดียว " เหนื่อย "

ไม่มีไอคอน Hitman ให้คลิ๊กนะครับ ท่าน Beaver_XT ต้องเข้าแอพสตรีมก่อน
                    ไม่ว่าออฟ/ออนไลน์

อย่างงัยก้อเล่นไม่ได้ ถามฝ่ายสนับสนุนได้รับคำตอบจากบอท วนเวียนอยู่อย่างนั้น
                    ผมจึงต้องล้างบางถอนทุกอย่างที่เปน วาล์วและ สตีม ไม่เว้นแม้ในรีจิสเตอร์ เกลี้ยง

ลงใหม่ ในคลังยังมีสิทธิของผมที่ซื้อ Hitman อยู่ครบ ตอนนี้เหลืออิก 6 ชม. เด๋ว
                    ผมก้อปิดคอมนอน เปิดเนทพรุ่งนี้เช้ามันก้อโหลดต่อ เอาที่สบายใจ คอมพรีสเมื่อรัย
                    คงเข้าเล่นได้ ( เดา ๆ ) ถ้ายังเล่นไม่ได้อิก ก้อพอครับ เลิก โสแระ
                    Last edited by ECHO; 21 Aug 2016, 20:33:10.

Comment

อันนี้คือวิธีแก้ไขไฟล์เวลามีปัญหาครับ ส่วนใหญ่ก็แก้ได้ ไม่แต่ 100%
                      ุ้ถ้าตัวเกมมีปัญหาจริงๆ เรื่องง่ายมากๆคือเสียเวลาสักหน่อย ลบตัวเกมทิ้งแล้วโหลดใหม่ครับ

Comment

ลงเกมใหม่หมดทุกอย่าง เปิดเล่ย มันขึ้นอย่างงี้ครับ เข้าเล่นไม่ได้
                        ไม่มราบต้องทำอย่างไรครับ ขอบคุณทุกท่าน/
                        Attached Files

Comment

ขอ Path ที่ใช้ลงเกมหน่อยครับ ส่วนข้อสองทำตามด้านล่างครับ วินโดว์คุณไม่ได้ลงตัว Runtime

Last edited by CannavaroJ; 22 Aug 2016, 10:19:02.

Comment

Path อยู่ตรงใหนครับ

ลงเกมตอนแรก ก้อเล่นได้ราบรื่นดี ไม่เหนมีปัญหากับ runtime เลยครับ
                            จนจบไป 3 เลเวล พอโหลดเลเวล 4 ก้อเกิดปัญหาครับ แล้วล้างลงใหม่

ผม วิน 7 ไม่อัพ sp1 ครับ
                            Last edited by ECHO; 22 Aug 2016, 10:29:53.

Comment

ทำตามท่าน Torror ครับ แต่เลือก "เปิดหาไฟล์ภายใน" แทนและ COPY Path ที่ติดตั้งเกมมาให้ผมดูหน่อยครับ

Originally posted by ECHO View Post
                              Path อยู่ตรงใหนครับ

ลงเกมตอนแรก ก้อเล่นได้ราบรื่นดี ไม่เหนมีปัญหากับ runtime เลยครับ
                              จนจบไป 3 เลเวล พอโหลดเลเวล 4 ก้อเกิดปัญหาครับ แล้วล้างลงใหม่

ผม วิน 7 ไม่อัพ sp1 ครับ
                              รอบแรกไฟล์เกมอาจจะเสียครับ ส่วนรอบสองที่ท่านเข้าไม่ได้เพราะท่านล้างเครื่องครับ Runtime มันเลยหายไป ผมแนะนำว่าควรไปโหลดมาลงใหม่ทั้งตัว Runtime และ Direct X และที่สำคัญควรหมั่นอัพเดท Windows อยู่ตลอดนะครับ

Runetime : Load Click!!!
                              Direct X : Download Click

ปล. ปัญหาที่ท่านเจอไม่น่าจะเกียวกับพวกตัว Luncher อย่าง Steam แต่เป็นที่ตัวเกมกับ OS ที่ใช้รันเกมมากกว่าครับ เล่นเกม PC ต้องทำใจนะเรื่องนี้นะ บางคนเล่นได้บางคนสเปคเหมือนกับคนที่เล่นได้อาจจะมีปัญหาจนเล่นไม่ได้ก็ได้ทั้งเรื่อง Hardware บ้าง OS บ้าง Driver บ้าง ไปจนถึง Software บ้าง ถ้าไม่ชอบเรื่องวุ่นวายไม่ชอบแก้ปัญหาผมแนะนำให้ไป Console ดีกว่านะครับ ผมเล่นเกม PC ปีนี้มาประมาณ 10 เกมผมเจอเกมที่ต้องแก้ปัญหางจะเล่นได้อย่างราบลื่นไปซะ 4 เกม อย่างล่าสุดเมื่อวานก็ Tales of Zestiria ที่ต้องไปปรับให้การ์ดเสียงทำงานที่ 16 Bit Bitrate ไม่เกิน 24xxx ถึงจะเล่นได้ ไม่งั้นเกม Crash ตั้งแต่ Startup ไหนจะเรื่องเฟรม Cap ที่ 30 อีกที่ต้องหาวิธีนั้งแก้เพิ่ม ซึ่งปัญหาพวกนี้มันไม่ได้เกิดจาก Steam เลยแต่เป็นที่ตัวเกมที่ถูกพัฒนามาไม่ครอบคลุม Hardware และ Software บน PC ปัญหาสุดท้ายที่ผมเจอจากตัว Luncher ต้องย้อนไปเมื่อ 3-4 ปีที่แล้วที่ต้องไปลบ File .Blob ของสตีมถึงจะ Login ได้แค่นั้นเองครับ ไม่รู้ว่าผมโชคดีหรือมั่น Update Windows กับ Driver บ่อยเลยไม่เจอปัญหาอะไรกับทั้ง Uplay, Steam และ Origin เลย
                              Last edited by CannavaroJ; 22 Aug 2016, 10:51:37.

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ/

ผมโหลด KB 2999226 จาก MS มาแต่ลงไม่ได้
                                น่าจะมีปัญหากับที่ผมไปยุ่งกับรีจีสตี้แล้วละครับ เด๋ว
                                ผมจะลงวินโดวส์ใหม่ งัยจะรีบกลับมารายงานครับ

Comment

Working...
                                X