Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ ถาดแปลง ใส่ HDD SSD ในช่อง DVD Notebook สาย Power VGA ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ ถาดแปลง ใส่ HDD SSD ในช่อง DVD Notebook สาย Power VGA ครับ

สอบถามครับ ถาดแปลง ใส่ HDD SSD ในช่อง DVD Notebook สาย Power VGA ครับ

1. ถาดแปลง ใส่ HDD SSD ในช่อง DVD Notebook ผมเห็นมี 2 ขนาด 9.5mm กับ 12.77mm เครื่องผม toshiba satellite l840 ควรใช้ขนาดไหนดีครับ ผมลองหาข้อมูลไม่เจอครับ

2. เรื่องสาย Power VGA ผมใช้ PSU thermaltake tough 850w รุ่นเก่า ไม่มี สาย ขนาด 8 Pin VGA มีแต่ 6 Pin ผมใช้สาย แปลง ตามรูปได้ไหมครับผม มี 2 แบบ จะมีผล ต่อการ์ดจอไหมครับผม

ท่านใดพอทราบบ้าง ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุรมากๆ ครับผม

1 เอาเครื่องไปใส่เลยดีกว่าคนขายskillกว่าเรา มีของเปลี่ยน
    2 ใส่ได้ตามรูป จับดูบ้างก็ดี เพราะ
    ตามรูปล่าง ชวา มีสายแยก2หัว เป็นสายดิน ไฟมาเท่าเดิม เพิ่มเติมจุดต่อลดความร้อน

Comment

ของอย่างงี้ กับของทีไม่รู้
      ผมเลือกวัดดวงซื้อมาลองเองนะ ซื้อผิดสเปคก็ขายทิ้งแค่นั้น จะให้เสียเวลาไปทีร้านโดยตรง ค่าเวลาค่าเดินทางเสียแน่ๆ จะมากกว่าราคาของอีก

Comment

Originally posted by seksan2512 View Post
        1 เอาเครื่องไปใส่เลยดีกว่าคนขายskillกว่าเรา มีของเปลี่ยน
        2 ใส่ได้ตามรูป จับดูบ้างก็ดี เพราะ
        ตามรูปล่าง ชวา มีสายแยก2หัว เป็นสายดิน ไฟมาเท่าเดิม เพิ่มเติมจุดต่อลดความร้อน
        ขอบคุณครับ เมื่อคืนผมลองเกาะรอมได้รุ่น DVD-RW SN-208 ได้ขนาด 12.7 mm ครับผม ขอบคุณครับ

Originally posted by tora009 View Post
        ของอย่างงี้ กับของทีไม่รู้
        ผมเลือกวัดดวงซื้อมาลองเองนะ ซื้อผิดสเปคก็ขายทิ้งแค่นั้น จะให้เสียเวลาไปทีร้านโดยตรง ค่าเวลาค่าเดินทางเสียแน่ๆ จะมากกว่าราคาของอีก
        ใช่ครับผม ในโคราชไม่มีขายด้วยครับ

Comment

Working...
        X