Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธง..หน่อยคับ LG 29" กับ SAMSUNG 29"CURVE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธง..หน่อยคับ LG 29" กับ SAMSUNG 29"CURVE

LG 29UM57-P vs SAMSUNG LS29E790CNS CURVE

2 ตัวนี้คับผม มี ข้อดี ข้อเสีย ต่างกันยังไงคับ

เสริทๆ เจอแต่ รีวิว LG 29UM57-P

LS29E790CNS ราคาโดดเกิน มาถึงนี่แล้วผมยอมจ่ายเพิ่มอีกหมื่นนึงก็ได้จอโค้ง 34 นิ้ว 4K ละ

Comment

จอ 21:9 ถ้าไม่เคิฟ เวลาใช้งานผมว่ามันกวาดสายตาแล้วดูไกลๆ ถ้าเคิฟมันจะช่วยสอดรับกับสายตาเรามากขึ้นนะ

Comment

ถ้าเล่นจอท๊อปมันจบเลยนะ เพราะไม่ต้องคิดว่าซื้อ 29" ไปใช้ก่อนแล้วค่อยรอราคาลงค่อยเล่น 34" สรุปว่าจ่ายเงินสองครั้ง กับจ่ายหนักครั้งเดียวแล้วใช้ยาวจนมันพัง แต่พังตอนไหนแล้วแต่ดวง

Comment

ตอนนี้ ราคา ทั้ง2ตัวนี้มัน ไปถึงไหนละคับ !!

พอๆกันแล้วช่ายมั้ยคับ

Comment

Originally posted by Yoshitsune View Post
            LS29E790CNS ราคาโดดเกิน มาถึงนี่แล้วผมยอมจ่ายเพิ่มอีกหมื่นนึงก็ได้จอโค้ง 34 นิ้ว 4K ละ
            ตอนนี้ ราคา ทั้ง2ตัวนี้มัน ไปถึงไหนละคับ !!

Comment

29UM57-P 9,990 J.I.B

LS29E790CNS ราคาจริงเกือบสองหมื่น เห็นตอนนี้ advice ลงไว้ 10,900 แต่มีของหรือเปล่าไม่อาจทราบได้ ลองไปเดินดูเองนะ

Comment

Originally posted by Yoshitsune View Post
                29UM57-P 9,990 J.I.B

LS29E790CNS ราคาจริงเกือบสองหมื่น เห็นตอนนี้ advice ลงไว้ 10,900 แต่มีของหรือเปล่าไม่อาจทราบได้ ลองไปเดินดูเองนะ
                ไม่มีของแล้วคับ รึเค้าลงราคาผิด เสียดายจุงงงง

Comment

ลองสั่งผ่าน Online Advice ดูยังครับ ผมสั่งจอไปผ่านทางนี้ หน้าเว็บเขาจะเช็คสต็อคก่อนกดจ่ายเงิน

ถ้าสั่งสำเร็จก็น่าจะมีของครับ

Comment

Originally posted by sushikub View Post
                    ลองสั่งผ่าน Online Advice ดูยังครับ ผมสั่งจอไปผ่านทางนี้ หน้าเว็บเขาจะเช็คสต็อคก่อนกดจ่ายเงิน

ถ้าสั่งสำเร็จก็น่าจะมีของครับ
                    ไม่มีของคับ

ท่านสั่งได้หรอคับ สำเร็จมั้ย

Comment

ผมสั่งตัวอื่นอ่ะครับ ไม่ใช่ตัวนี้

Comment

Working...
                      X