Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

พอดีว่าผมเพิ่งซื้อคอมมาใหม่ รู้สึกว่าอาการไ่ม่ค่อยดีอะคือสเปกที่ผมซื้อมาเป็นตามนี้อะ
    CPU: Phenom 9950 Black Edition 125 W หรือ 140 W เนี่ยละ
    MB: Gigabyte GA-MA770 DS3R
    VGA: Palit Radeon 4870 512 MB Sonic Dual Edition
    PSU:Gigabyte SUPERB 550 W
    HDD:160 GB SATA
    RAM : KINGMAX 2GB 1066
    WINDOW XP SP3

เวลาเล่นเกม Need for Speed Undercover เล่นไปสักพักแล้วเครื่องมันก้อรีสตาร์ตเองอัตโนมัติ การ์ดจอไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่ เพราะยังไม่ได้กดโหมด Turbo ผมไม่รู้ว่าปัญหามันเกิดมาจากอะไร รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    Last edited by pratthaya; 24 Nov 2008, 14:49:08. Reason: front missing

Up Date Driver VGA ตัวอื่นดู

Comment

Originally posted by pratthaya View Post
      พอดีว่าผมเพิ่งซื้อคอมมาใหม่ รู้สึกว่าอาการไ่ม่ค่อยดีอะคือสเปกที่ผมซื้อมาเป็นตามนี้อะ
      CPU: Phenom 9950 Black Edition 125 W หรือ 140 W เนี่ยละ
      MB: Gigabyte GA-MA770 DS3R
      VGA: Palit Radeon 4870 512 MB Sonic Dual Edition
      PSU:Gigabyte SUPERB 550 W
      HDD:160 GB SATA
      RAM : KINGMAX 2GB 1066
      WINDOW XP SP3

เวลาเล่นเกม Need for Speed Undercover เล่นไปสักพักแล้วเครื่องมันก้อรีสตาร์ตเองอัตโนมัติ การ์ดจอไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่ เพราะยังไม่ได้กดโหมด Turbo w,ji^h;jkxyPskgdbf,k0kdvtwii[d;oz6hi^h=j;p=uhcotfh;p8iy[
      ไม่รู้ว่าปัญหาเกิดมาจากอะไรรบกวนผุ้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
      ใส่ซับให้ อิอิ

Comment

ลองเปิดเคสเล่นดูก่อนครับ ว่าเป็นอีกหรือเปล่า

Comment

ผมเปิดเคสเล่นแล้ว อัพเดตไดรเวอร์การ์ดจอเป็นV.8.11 ใช้ CCC ปรับรอบพัดลม เป็น 70 % เครื่องก้อยังเป็นเหมือนเดิม ลองไปเล่น Far Cry 2 และก้อ Dead Space ก้อเป็นเหมือนกันเลยครับ รีสตาร์ต หลังจากเล่นไปได้ 1-2 ชม.อะครับ

Comment

มีใครใช้เมนบอร์ดตัวนี้แล้วรู้สึกว่ามันร้อนๆ เหมือนผมไหมครับ GA-MA770 DS3

Comment

เช็คความร้อนคับ หรืออีกอย่าง ไฟไม่พอ

Comment

Working...
              X