Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชิญเซียน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เชิญเซียน

กระผมเปิด atitool มิได้ เลยไม่รู้จะoc 3870 magic ddr3 อย่างไรดี จึงเดาสุ่มไปที่ 670/900
    เซียนว่า ok ไหมครับ (ผมพอเล่นpesได้ดีขึ้นเลย) ร้อนประมาณ 59-69 ครับ

ยังน้อยไปท่าน ลากอีกๆๆ

Comment

850/1050 โลด แต่ร้อนนะ อิอิ ต้องใช้ twin turbo เย็นนนนนนน

Comment

เอาเท่าไหร่ดีไม่อยากร้อนมากกก

Comment

ลองลากเเล้วเทส 3D Mark ไปทีละเสตปครับ เด๋วก็เจอจุดที่พอใจ ^^

Comment

3d เปิดบ่ได้ครับเปิดแล้วคอมค้างยาว รีตาทonly

Comment

ลง hotfix ของ 3d mark ก่อนครับ สำหรับสาวก ATI ลองหาดูที่ www.guru3d.com

Comment

เปิดไม่ได้แปลว่าไม่เสถียรไม่ใช่หรอครับผม 3dmark อะครับ

Comment

ใช้ Riva Tuner ดูยังครับ

Comment

rivatuner ใช้ได้ครับ แต่ ผมไม่มั่นใจว่าเสถียรที่เท่าไหร่

Comment

Originally posted by rooneytu View Post
                      rivatuner ใช้ได้ครับ แต่ ผมไม่มั่นใจว่าเสถียรที่เท่าไหร่
                      ไม่มีโปรแกรม OC ตัวไหนที่ Test แล้วมั่นใจว่าเสถียร 100% ครับ

ต้องใช้เกมส์ หรือ โปรแกรมแยกทดสอบทั้งนั้นครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        ไม่มีโปรแกรม OC ตัวไหนที่ Test แล้วมั่นใจว่าเสถียร 100% ครับ

ต้องใช้เกมส์ หรือ โปรแกรมแยกทดสอบทั้งนั้นครับ

แล้วผมอยากรู้ว่เวลาผมใช้งานปกติไม่ได้ใช้เล่นเกมส์อ่ะครับ ผมอยากให้มันไม่ต้องclock ต้องทำไงอ่ะครับ อย่างccc นี่เวลาไม่เล่นไรมันก็จะอยู่ที่ 300 700 แต่ พอเล่นเกมส์มันก็ไปที่ 670 900

Comment

ถ้าจะทำอย่างงั้นคงต้องเข้าไปเซท ค่า Default ที่ Bios ของการ์ดจอแล้วล่ะมังครับ เห็นมีท่านนึงบอกทำได้

แต่จะให้ปลอดภัยง่ายๆหน่อยก็ทำผ่าน Rivatuner ล่ะครับ เวลาปกติก็ไม่ต้องไปกดปุ่มให้มัน Active การ Overclock

ถ้าอยากเล่นเกมค่อยไป Active มัน ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่

Comment

Originally posted by rooneytu View Post
                            แล้วผมอยากรู้ว่เวลาผมใช้งานปกติไม่ได้ใช้เล่นเกมส์อ่ะครับ ผมอยากให้มันไม่ต้อง clock ต้องทำไงอ่ะครับ อย่าง ccc นี่เวลาไม่เล่นไรมันก็จะอยู่ที่ 300 700 แต่ พอเล่นเกมส์มันก็ไปที่ 670 900
                            มันไม่ได้ OC นะครับ

ต้องเข้าใจก่อนว่า เดี๋ยวนี้การ์ดจอ จะมี 2 หรือ 3 โหมด คือ

2D
                            3D - Low
                            3D - High

ที่ต้องมีหลายโหมด เพื่อต้องการให้การ์ดจอไม่ต้องร้อนตลอดเวลา และเป็นการประหยัดพลัง โดยการที่แต่ละโหลมด มีความเร็วที่แตกต่างกันครับ

ตอนที่มันไม่มีโหลด แล้ววิ่งอยู่ที่ 300/700 แสดงว่าอยู่ในโหมด 2D อยู่ครับ
                            ส่วนเวลาเล่นเกมส์แล้ว 670 / 700 แสดงว่าอยู่ในโหมด 3D - High อยู่ครับ

670 / 700 ไม่ได้เป็นการ OC จากมาตรฐานเลยครับ เพียงแต่ท่านเข้าใจผิดคิดว่า 300 / 700 คือ ค่ามาตรฐานครับ

Comment

เยี่ยงนี้มันต้อง RBE

Comment

Working...
                              X