Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซาวการ์ด SB Live! CT4620ตัวแ จ๊คทองเสียงเป็นไงมั่งครับ พอได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซาวการ์ด SB Live! CT4620ตัวแ จ๊คทองเสียงเป็นไงมั่งครับ พอได้มั้ย

CT4620

พอดีเห้นแว๊บๆ ที่เครื่อง เพื่อน จะได้ปล้นมาลองฟัง

ฟังเพลงแค่ 2.1 ครับ จะสู้ เพื่อนๆ ญาติๆ ตระกูล SB Live! ได้มั้ยห็นมันเก่าแล้ว

ตอนนี้ฟัง 2ZS อยู่ ต่างกันเยอะมั้ยครับ เรื่องเสียง ฟังแค่เพลงน่ะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับความเห็น

ถามอีกอย่างครับ ลำโพงเสียบอยู่ดีๆ ยังไม่เปิดเพลงทำไม่มีเสียงคี่นวิทยุแทรกเข้ามาหล่ะครับ

งง มาก ลำโพง Cambridge Soundwork 4.1

Comment

ดันนๆๆ

Comment

ไม่มีไครเคยไช้เลยหรอครับ

Comment

เสียงแนวเดียวตระกูล CT แต่การ์ดจะดูดีกว่า

Comment

Originally posted by mballx View Post
            เสียงแนวเดียวตระกูล CT แต่การ์ดจะดูดีกว่า

แล้วเรื่องเสียงวิทยุ ที่เข้ามาแทรก ทำไงดีครับพี่ งง

Comment

1. บ้านท่านอยู่ใกล้สถานีวิทยุ หรือวิทยุชุมชนมาตั้งใกล้บ้านท่านหรือเปล่า
              2. การ์ดซาวด์อื่นๆเป็นหรือไม่
              3. ลองทำสายการ์วด์จากคอมฯ ไปลงดินในจุดที่ใกล้ที่สุด
              4. คลิก Mute ช่องที่เป็น INPUT ทุกช่อง
              หายหรือเปล่าแจ้งผลให้ทราบด้วย

Comment

Originally posted by noomkorat View Post
                1. บ้านท่านอยู่ใกล้สถานีวิทยุ หรือวิทยุชุมชนมาตั้งใกล้บ้านท่านหรือเปล่า
                2. การ์ดซาวด์อื่นๆเป็นหรือไม่
                3. ลองทำสายการ์วด์จากคอมฯ ไปลงดินในจุดที่ใกล้ที่สุด
                4. คลิก Mute ช่องที่เป็น INPUT ทุกช่อง
                หายหรือเปล่าแจ้งผลให้ทราบด้วย
                1. ไกล้ครับ มี สองที่เลย แต่ว่า มันเพิ่งมาเป็นครับ ได้ 3-4 วันแล้วที่มีคลื่นแทรกเข้ามา

2. เปิด เสียงลำโพง เสียบปลั๊ก มันก็มีแทรกเข้ามาแล้วครับ ไม่ได้ต่ออะไรไปไหนทั้งสิ้น

3. ทำตามล่ะครับ ไม่หาย

Comment

งั้นเอาใหม่
                  1. ทดลองเอาหูฟังแทนลำโพง ยังมีเสียงวิทยุมั้ย หากไม่มี แสดงว่าคลื่นวิทยุเข้าตรงที่ภาคขยายเสียง แก้ยาก หากฟังจากหูฟังยังมีคลื่นแก้ง่าย เอาระเบิดไปโยนใส่สถานีวิทยุ รับรองเงียบ แต่ทำเมื่อไรบอกล่วงหน้าด้วย จะได้หลบออกนอกประเทศทัน เดี๋ยวโดนข้อหาสมคบคิด
                  2. หากเสียงวิทยุชัดเจนพอฟังได้ ให้เอาวิทยุมาเปิตเทียบเสียงว่าจากความถี่ของสถานีใหน แล้วสังเกตุว่ามันมีเสียงซ้ำๆ กันอยู่บนหลายความถี่หรือเปล่า ถ้ามีโทร.แจ้งสถานี หรือ กทช. เลือกเอาเอง

Comment

มันเข้าได้เหรอครับ....งง

Comment

ใช้กีต้าร์ต่อแอมป์ยังนำสัญญาณวิทยุให้ออกมาแอมป์ฺได้เลยครับ

Comment

ซาวด์การ์ดบางรุ่นที่มีกล่องครอบนั่นไง บ่แม่นเท่อย่างเดียวนะ
                        และลองหาอ่านเรื่อง RF จะเข้าใจตรงกันง่ายขึ้น

Comment

เครียดเลย ไช้หูฟังไม่มีเสียงคลื่นวิทยุครับ

Comment

โปรดหาวิธีอื่นที่นอกเหนือจากโยนระเบิด เพราะออกนอกประเทศไม่ได้แล้ว สนามบินปิดอย่างไม่มีกำหนด

Comment

หาไม้ชักฟิวส์มาตัดไฟที่จ่ายเข้าสถานี คราวเนี้ย เงียบสนิท
                              สถานีวิทยุชุมชนเนี่ย เครื่องส่งมันไม่ค่อยได้มาตรฐาน

Comment

Working...
                              X