Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีกลัวโดนหลอก(ไบออส)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีกลัวโดนหลอก(ไบออส)

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ทำการตั้งระหัสก่อนเข้าเครื่องของไบออสนะครับแล้ววันนี้ผมนึกอยากยกเลิกขึ้นมา
    ผมเลยทำการเข้าเปลี่ยน(คิดว่าคือการยกเลิก)
    ครั้งแรกให้ใส่ระหัสเดิม ครั้ง2 เเละ3 ผมได้กดผ่าน
    งานเข้าเลยครับ มันเข้าคอมอีกไม่ได้ เครื่องให้ใส่ระหัสอีก ใส่ระหัสเดิมก็ไม่ใช่
    แล้วจะเอาระหัสที่ไหนมาแล่ะครับ
    ..........................................
    นำไปที่ร้านร้านบอกมันต้องเปลี่ยนบอดเลยครับ เป็นความจิงไหมนั้น3000+
    หรือหาซิปไบออสมาเปลี่ยน ช่างเค้าบอกจะหาให้ประมาณ 1500+

ผมเลยอยากมาถามมีทางแก้ไหม แล้วเรื่องราคานี้ สมควรแล้วหรือยังครับ

ปล.ขอขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

ดันหาคนตอบ

Comment

แฟลชไบออสเองรึยังครับ ถ้าทำแล้วไม่ได้ถอดชิปไบออสไปย่านบ้านหม้อ จำได้ร้านเดียว ร้านชื่อ Electronic Sourec ถอดแค่ชิปกับนำไฟล์ไบออสไปด้วยนะครับ

Comment

มันติดใส่พลาสเวิด...ทำไรไม่ได้เลย งงอยู่ครับ
        ขอล่ะเอียดหน่อยได้ไหมครับ ผมไม่ค่อยเป็นนะครับ แล้วเรื่องราคาล่ะครับ

Comment

อยากรู้รายละเอียดให้มากกว่านี้อ่าครับ

Comment

ดันให้ครับ งานเข้าเลย

Comment

ไม่จริงครับ

แค่แกะฝาหลังออก

เอาแบตเตอร์รี่่ออก

แล้วเอาถ่าน cmos ออกทิ้งไว้ 10-15 นาที ส่วนมากจะอยู่ใกล้ๆกับ HDD ครับ ลองหาดู( แล้วแต่รุ่นและยี่ห้อด้วยนะครับ แต่ว่าตัวถ่านมีแน่นอน )

ที่บอกว่เปลี่ยนบอร์ด โม้แล้วครับ

Comment

ค่าแฟลซไบออสที่บ้านหม้อ รู้สึกเคยเห็นเพื่อนสมาชิกบอกไว้ครับ 200-300 บาทครับท่าน ที่บ้านหม้อนั่นละครับ
                ถ้าถอดชิพไม่เป็นยกไปทั้งบอร์ดเลยครับท่าน เกิดงัดเองแล้วเสียจะยิ่งยุ่งครับ

Comment

Originally posted by bloodrising2 View Post
                  ไม่จริงครับ

แค่แกะฝาหลังออก

เอาแบตเตอร์รี่่ออก

แล้วเอาถ่าน cmos ออกทิ้งไว้ 10-15 นาที ส่วนมากจะอยู่ใกล้ๆกับ HDD ครับ ลองหาดู( แล้วแต่รุ่นและยี่ห้อด้วยนะครับ แต่ว่าตัวถ่านมีแน่นอน )

ที่บอกว่เปลี่ยนบอร์ด โม้แล้วครับ
                  อะใช่ เคลียร์ cmos ดูก่อนครับ ส่วนใหญ่จะได้ครับท่าน

Comment

เป็นเอเซอร์4720Z เค้าบอกว่ามันเครียร์ไม่ได้ต้องเปลี่ยนซิปไบออสอะครับ
                    ต้นเหตุมาจาก การใส่พลาสเวิดส์หน้าทางเข้าไบออสแล้ว ยกเลิกแบบไม่ครบองค์ประกอบ

Comment

ลองเข้าศูนย์acerดูครับเผื่อจะถูกกว่า

Comment

เข้าศูนย์ให้เขาจัดการเลยครับ นึกว่าพวกฟูจิซึซะอีก^^" ดีนะผมมีแผ่นเคลียร์ไบออสเป็นโปรแกรมแถมมาใน xp dark v6 เคลียร์หายเลย

Comment

ถ้าโดนมันไป3000ผมว่าเวอร์เกินละครับ พาไปศูนย์เเปปเดียวเส็ด ถ้าเเงะเครื่องไม่เป้นนะ พอดีเคยพาเพื่อนไปทำที่ศูนย์ แปปเดียวเอง ตังไม่ต้องเสีย โดนไป3000 เจ็บใจไม่มีวันลืมเเน่คุณ

Comment

ตามนั้นครับ ถ้ามีประกันยกไปเลยคร้าบ

Comment

Working...
                            X