Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] XFX GeForce 9500GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] XFX GeForce 9500GT

กล่องของการ์ดจอ XFX ก็ได้มีการออกแบบเป็นทรงแนวตั้งโทนสีดำ โชว์เลข 9 สีเขียวตัวใหญ่แล้วมีลวดลายต่างๆมากมายครับ

ด้านหลังก็มีการระบุคุณสมบัติฟีเจอร์ต่างๆ แล้วก็มีการเจาะรูให้เห็นตัวการ์ดภายในกล่องกันเล็กน้อยครับ

บริเวณด้านล่างมีบอกว่าใช้ระบบระบายความร้อนด้วย Zalman อีกทั้งพอร์ต HDMI ส่วนความเร็ว Core อยู่ที่ 550 MHz และมีแรม 256 MB ครับ

สำหรับอุปกรณ์ที่ให้มาก็มีคู่มือ, หัวแปลง DVI ไปเป็น VGA, สายสัญญาณเสียงสำหรับ HDMI, แผ่น CD แล้วก็ที่แขวนประตูครับ

การ์ดจอพร้อมชุดฮีตซิ้งค์จาก Zalman +พัดลมขนาดใหญ่ที่ค่อนข้างเป็นจุดเด่นบนการ์ด สำหรับแรมไม่มีซิ้งค์ระบายความร้อนใดๆครับ

ด้านหลังของการ์ดจอก็เรียบๆ มีแต่อุปกรณ์ตัวเล็กๆ แต่ไม่มีเม็ดแรมแต่อย่างใดครับ

สำหรับการ์ดจอตัวนี้ใช้พื้นที่ในการติดตั้ง 2 ช่อง เนื่องจากใช้ฮีตซิ้งค์ที่มีขนาดค่อนข้างใหญ่ แล้วมีขั้วต่อ DVI กับ HDMI มาให้อย่างละ 1 ช่องกับ TV-Out ครับ

สำหรับตัวเก็บประจุก็ใช้แบบโซลิดทั้งหมด และก็ไม่ต้องเสียบไฟเพิ่มครับ

ทางด้านเม็ดแรมที่ใช้ก็จะเป็นของ Samsung มีความเร็วที่ 1ns หรือ 1000MHz นั่นแหละครับ

ที่ขาดไปไม่ได้ก็คือขั้วต่อ SLI ส่วนขั้วสีดำเล็กๆทางขวามือก็เป็นขั้วต่อสัญญาณเสียงแบบดิจิตอลครับ

ตรงจุดนี้ก็เป็นด้านหลังของขั้วต่อ HDMI ครับ

รูปร่างหน้าตาของเจ้า Heatsink Zalman นะครับ

สำหรับพัดลมก็ไม่มีสายวัดรอบมานะครับ เป็นพัดลมแบบธรรมดา

สำหรับหัวน็อตยึดตัว Heatsink ก็มีรูปร่างหน้าตาอย่างที่เห็นพร้อมสปริงสำหรับกดให้ตัวซิ้งค์ไม่ให้แน่นมากเกินไปครับ

>>> ทางด้านผลการทดสอบต่างๆ สามารถกดไปดูต่อได้เลยครับ เป็นตารางไม่สามารถเอามาใส่บอร์ดได้ครับ <<< เครดิตตา Krit

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่สนใจทุกท่านครับ

จี้ 9600gsoมาติดๆ

Comment

Working...
    X