Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีดูอุณหภูมิของ speed fan ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีดูอุณหภูมิของ speed fan ครับ

อยากรู้ว่า Local remote temp1 temp 2 temp 3 หมายถึงอะไรคับ

ตัว temp3 คิดว่าเป็น Shipset temp2 น่าจะ PWM แต่ที่เหลืองงอะ มันคือส่วนไหนคับ อย่าง remote ตอนเล่นเกมส์ Fullload ร้อน 70+เลย ใน bios ก็ไม่มีให้ดู
    Last edited by sunserus; 9 Feb 2007, 14:18:04.

MB ที่ใช้คือ DFI Ultra-D คับ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
      อยากรู้ว่า Local remote temp1 temp 2 temp 3 หมายถึงอะไรคับ

ตัว temp3 คิดว่าเป็น Shipset temp2 น่าจะ PWM แต่ที่เหลืองงอะ มันคือส่วนไหนคับ อย่าง remote ตอนเล่นเกมส์ Fullload ร้อน 70+เลย ใน bios ก็ไม่มีให้ดู

มีรูปดูอะปาวครับจะได้บอกเป็นตัว ๆ เลยว่ามีอะไรบ้าง (บางอย่างไม่เหมือนกันก็มี แล้วแต่ เซ็นเซอร์ของเมนบอร์ดนะ)

ตัวอย่าง (ของผมครับ)

Comment

โอ้ว งง ไม่เหมือนกับผมเลยอะ ของผมมันเป็น Temp 1-3

Comment

โห สุดๆ ครับ CPU 22 องศา
          HDD 24 องศา กำ

ของผม CPU 39 องศาอ่ะ HDD 42 องศา -*- (ถ้าเปิดแอร์ลบไป 5 องศามั้ง)

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
            โห สุดๆ ครับ CPU 22 องศา
            HDD 24 องศา กำ

ของผม CPU 39 องศาอ่ะ HDD 42 องศา -*- (ถ้าเปิดแอร์ลบไป 5 องศามั้ง)
            ไม่ต้องตกใจครับ เทสแอร์นะครับ (แอร์ 15c + พัดลม หิหิหิ CPU เย็นเป็นน้ำแข็งเลย ไม่งั้นลากไม่ขึ้น หุหุหุ)

Comment

0.0

ค่าไฟเดือนกี่พันอ่ะท่าน

สำหรับคนที่เห็นเป็น temp1 temp 2 temp 3

temp1 = CPU
              temp 2 = M/B
              temp 3 = ไม่รู้งับ

อิอิ

Comment

Working...
              X