Announcement

Collapse
No announcement yet.

แอร์ลงตรงเคสพอดี จะมีปัญหาอะไรรึปล่าวครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แอร์ลงตรงเคสพอดี จะมีปัญหาอะไรรึปล่าวครับ ?

เรื่องมีอยู่ว่า
    ลมแอร์ในห้องมันลงไปที่เคสตรง ๆ มันจะมีปัญหาเกี่ยวกับอุปกรณ์ภายในเคสหรือไม่ครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

(ผมไม่อยากปรับไปทางอื่น เดี๋ยวผมไม่เย็นครับ)
    Last edited by soniconline; 9 Feb 2007, 15:36:00.

เย็นดีครับ

Comment

มีปัญหาครับ คือ คอมมันจะหนาวครับ ควรหาผ้ามาห่มให้มันครับ ฮิฮิ ^^

ล้อเล่นครับ ไม่มีผลเสียไรครับ

Comment

ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

ควรระวังเรื่อง ร้อนเย็น ฉับพลันละกันครับ อุปกรณ์ มันจะเสียง่าย ถ้าค่อยๆ ร้อน ค่อยๆ เย็นคงไม่เป็นไร
          แต่ถ้า เปิดเครื่องไว้จนร้อนแล้ว ค่อยเปิดแอร์ก็น่ากลัวครับ

Comment

กำๆๆ ระวังเคทเป็นหวัดนะครับ

Comment

Originally posted by j_kuekul View Post
              ควรระวังเรื่อง ร้อนเย็น ฉับพลันละกันครับ อุปกรณ์ มันจะเสียง่าย ถ้าค่อยๆ ร้อน ค่อยๆ เย็นคงไม่เป็นไร
              แต่ถ้า เปิดเครื่องไว้จนร้อนแล้ว ค่อยเปิดแอร์ก็น่ากลัวครับ
              ขอบคุณครับ

Originally posted by KorosukE View Post
              กำๆๆ ระวังเคทเป็นหวัดนะครับ
              กำๆๆ ลืมไปเลย ขอบคุณครับที่เตือน -*-

Comment

มีครับ ถ้าแอร์คุณรั่วเมื่อไร น้ำมันจะหยดใส่ จอเก่าผมพังต่อหน้าต่อตาเลย จากความคิดที่ว่าตั้งคอมตรงแอร์แล้วเครื่องมันจะเย็นดีทำผมไม่กล้าตั้งคอมพิวเตอร์ตรงกับแอร์อีกเลย

Comment

เป็นผมจะย้ายครับ เสี่ยงสูงกับน้ำยาแอร์ครับ

Comment

ห่วงแค่ร้อน-เย็น กลั่นเป็นหยดน้ำด้านใน แล้วขี้ฝุ่นเกาะ
                    ข้างในเคสหมดกัน อิ อิ

Comment

คือว่า ไม่ได้ตั้งอยู่ใต้แอร์ครับ แต่มันอยู่ในระยะทางที่ลมแอร์ลงพอดีครับ

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกๆ ท่านครับ ^ ^

Comment

หลักฟิสิกซ์ ครับ
                        ไอความเย็น (แอร์) มากระทบกับ ไอความร้อน (คอม)
                        จะเกิดละอองน้ำครับ
                        มันเกาะ MB เมื่อไหร่ ระวังมันช๊อตล่ะ

Comment

ระวังเรื่องความชื้นละกันครับ หันออกไปหน่อยก็ดีนะ เพราะว่า เครื่องคอมมันมีความร้อนอยู่แล้ว

อย่างแรกสังเกตง่ายๆเลย เหล็กจะเกิดขึ้สนิมอ่ะ

Comment

เป็นผม ๆ ย้ายคอมครับ เพราะแอร์เวลามันเป็นอะไรขึ้นมา น้ำมันรั่ว แล้วไว้ใต้แอร์ มันก็รั่วลงคอมสิ ไม่คุ้มอย่างแรงอะครับ

อีกอย่าง ไม่รู้จะมีปัญหาเรื่องความชื้นไหมด้วย

ก็ตามความคิดผมเฉยๆ นะครับ

Comment

ตีมากเย็นดี

Comment

Working...
                              X