Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ยังร้อนเหมือนเดิมมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ยังร้อนเหมือนเดิมมั๊ย

เมื่อก่อน ตอนจะซื้อคอม (นานแสนนาน) ทางร้านขายมักจะแนะนำให้เลือก Intel เพราะไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน และ็ก็ทน ผมเลยฝังใจว่า Intel ดีที่สุด จนเวลาล่วงเลยมานานพอควร AMD มีเทคโนโลยีใหม่ๆเข้ามา แถมราคาถูกด้วย เลยอยากถามความเห็น เปรียบเทียบกะ Intel ว่า ระหว่าง คุณภาพ + ราคา + ความคุ้มค่ากับการใช้งาน(ความทนทาน) ตัวไหนน่าสนใจกว่า (เล่นเกมซะส่วนใหญ่)

คือผมใช้ แซมพรอน 2800 ไม่เหนมีปัญหา อะครับ บ้านผมร้อนมากด้วย ยังไม่เคยเจอนะแต่ที่ร้านตอนผมซื้อ เขาบอกว่า ไม่ต้องติดพัดลมที่ข้างหน้าเคสเพิ่ม เพราะมันไม่ร้อน เขาบอกงี้อะ ก็เลยไม่ได้ติดถ้าติดก็ แค่ พัดดลม 150 บาทเอง แต่ตังเอาเปนค่ารถกลับดีก่าเลยไม่ติด 555+

Comment

เล่นเกมก่ amd ดิ ไม่ร้อนแล้วเด๋วนี้ intel ร้อนกว่าอีก - -"

Comment

คุณภาพ + ราคา + ความคุ้มค่ากับการใช้งาน(ความทนทาน) ตัวไหนน่าสนใจกว่า (เล่นเกมซะส่วนใหญ่)
        AMD ครับ เรื่องร้อนนั่นเมื่อนานมาแล้ว

Comment

ตอนนี้ intel ก็ไม่ร้อนแล้วนะแถมราคาก็ไม่ได้แพงเลย(Core2Duo ไง)

Comment

เห็นด้วยจ้า...............AMD แง๊บ..แง๊บ..

Comment

ผมว่าตอนนี้ Intel ร้อนกว่า Amd เยอะอะ

Comment

inhell Cel-D, P4, Pentium D ร้อนตับแตกครับ ในห้องแอร์ สมัย Prescott รุ่นแรกๆ วัดจาก BIOS ยังทะลุ 55-60 องศา

ส่วน Socket A (462) ร้อนจริงๆ แต่เลือก Sempron 2200+, 2400+ ก็โอเคแล้วมั้งฮะ?
                Athlon XP 2500+, 2600+ ก็แจ่มเรื่อง Overclock ถ้าคุณรับอุณหภูมิ 60-65 ตอนหน้าร้อนได้นะ

แต่ปัจจุบันหากจะเ่ล่น Single Core น่ะ ผมว่า Socket 940 AM2 อย่าง
                AMD Sempron 3000+ & Athlon 64 3200+ ก็เหลือเฝือแล้วฮะ
                และด้วยเทคโนโลยี Cool'n'Quiet™ แล้ว ก็ทำให้ปัญหาเรื่องความร้อนสะสม
                อย่างในอดีต สำหรับ Single Core CPU ของค่ายนี้ หมดไปได้เลยครับ สบายใจได้ครับ

ส่วน Multi Core CPU นั้นแนะนำให้เล่น Inhell ดีกว่านะครับ เย็นกว่า แรงกว่า ในราคาพอๆ กัน

แต่คุณจะได้ความคุ้มค่าที่สุดเมื่อจับคู่กับเมนบอร์ด หน่วยความจำ และ การ์ดจอที่เหมาะสม
                ประกอบกับ Overclock ขึ้นไปอีกนิดหน่อย รับรอง คุณจะเลิกซื้อ Hardware ไปอีกนาน
                ครับผม (อาจะเพราะว่าแพงมาก หรือ ว่า อิ่มเอม+พึงพอใจ แล้วก็ได้ครับ เหอๆ)

Comment

Tualatin ไหม? 1.2GHz@1.6~1.73GHz
                  ร้อนขึ้นจาก 28-37 องศา เป็น 34-42 เท่านั้นครับ

อ้าวๆ อย่าเพิ่งโห่ ไล่นะครับ ผมแวะมาล้อเล่นเฉยๆ ไปย้วฮะ

Comment

สลับกันแล้วล่ะครับ ปัจจุบันเย้นมากครับ

Comment

เย็นนรกแตกอ่ะครับ

Comment

เรื่องร้อนนะมันนานมาแล้ว939ผมแค่42ไม่เคยเกิน50ซักทีoc 2.4G onair
                        940ก็น่าจะเหมือนกัลครับ

Comment

AMDเดี๋ยวนี้ร้อนคับ ตั้ง100องศา.........ฟาเรนไฮต์

Comment

เพี้ยง..............ทิ้งความคิดแบบเก่าๆ........ตอนนี้เย็นพอๆกันแล้วครับไม่เข้าข้างใคร

AMD Native

Comment

งั้นแบบนี้ ผมคงต้องเข้าข้าง AMD แล้วหล่ะ อยากใช้มานาน แต่โดนคนรอบข้างบอกให้ใช้ Intel อยู่ได้ ผมก็คิดเหมือนกันนะ ว่าเรื่องความร้อนเนี๊ย AMD ก็คงแก้้บ้างแหละ นานขนาดนี้แล้ว ไม่แก้ก็ถือว่าเป็นจุดอ่อนจริงม่ะ เด๋วจัดสเป็กคอมพ์ใหม่ก่อง อิอิ เลือก AMD ดีก่า เอาแรงสุดทีน ราคาสุดใจไปเลย อิอิ

Comment

Working...
                              X