overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: RA3 ด้านอเมก

OverclockZone Member

Default RA3 ด้านอเมก

RA3 ด้านอเมกา ที่ให้เวลา 25 นาที่ ทำลาย 7 ฐาน สกัดไม่ให้ ยานอวกาศรัสเซียขึ้น

ผ่านยังไง เพราะรถถ้ง รัสเซียไอ้คันใหญ่ เยอะมาก แค่ 2 ฐานก็หมดเวลาแล้วครับ

รบกวน แทคติก คนที่ผ่านได้แล้ว ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Ukimura's Avatar
    สุพรรณบุรี-นครปฐม-ศาลายา

ของผมเน้นปั้มเครื่องบินทิ้งระเบิดเยอะๆอ่ะครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

Quote Originally Posted by Ukimura View Post
    ของผมเน้นปั้มเครื่องบินทิ้งระเบิดเยอะๆอ่ะครับ
    ตามนี้ครับ แต่ต้องรีบหน่อยนะครับ

OverclockZone Member toriyama's Avatar

ติดด่านนี้อยู่เหมือนกันครับ สร้างฐานบินยังไม่ทันเรย...

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ยิ่ง hard โคตรยากเลย รู่สึกว่า 20 นาทีนะ

เล่น ทหารคนล้วนเลย รถถังคันใหญ่มาเอาคอบเตอร์ ย่อส่วน หรือเอาสปายไปสินบน
    แต่
    ระวัง natasha อย่างเดียว

หรือเอารถต้นไม้ไปไปยิงก่อนก็ได้ เริ่มมาก็ไปทำลายฐานทางขวาเลย ไม่นั้นฐานนั้นจะสร้างรถถังมาตีเราเรื่อยๆ

แต่ผมก็ยังไม่ผ่าน 555

ขอบคุณครับ เย็นนี่ขอลองปล้ำมันอีกที

OverclockZone Member poohchit's Avatar

ผมผ่านด้วยเครื่องบินทิ้งระเบิดครับแต่ผมเล่นแบบง่ายนะครับ แบบยากไม่รู้ครับ

OverclockZone Member lockheedmartin's Avatar

ฐานแรก เน้น มิราจ เห็น ยูนิตมันเยอะๆจริงๆแต่มีแต่รถยิงอากาศกับรถถังธรรมดา
    รีบยึดพื้นที่สร้างโรงแร่ ระวัง ม๊าแลงปอ ฐานที่ 2 มันจะใช้ พลยิงรถถังตั้งป้อมในตึก รถถังเอเทน่าน่าจะเป้งทางออก..
    ฐานต่อไป เอา Super weapon ยิงขี้เกียจบุกอะ ฐานสุดท้ายก็แล้วแต่ท่าน

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

ด่านนี้ไม่ยากครับ รีบสร้าง สปาย เครื่องวาป และ upgrade พลทหารโดดร่ม
    สปายไว้ใช้ตอนที่มันบุกเข้ามาหาเรา ผมมักจะเอายืนไปยืนหัวสะพาน รอให้ แมมมอสบุกเข้ามา
    ก็เอาเงินฟาดหัวไปเลย 1000 บาท แต่สามารถสกัดกองทัพที่มันบุกมาได้ทั้งหมด (อย่าโดนเหยียบตายซะล่ะ)

พลทหารร่ม เอาไปโดดร่มลงด้านหลังฐานสุดท้ายเลย ลงพื้นปุบ ให้วิ่งขึ้นสุดฉากด้านบน บังคับดีๆ
    สามารถ ทำลายฐานด้านบนได้เลยนะ พอได้พลร่มกระโดดอีกคั้ง ไปโดดลงฐานด้านบนซ้าย ซึ่งเป็นฐานสร้าง
    บอลลูนยักษ์กรีรอส ก็สบายใจไปได้เยอะล่ะ

ฉากนี้ท่านจะรำคาญ พวกเครื่องบินมาก ทวินเบลดเยอะจริงๆ รถบากี้ยิงบนฟ้า จะเป็นตัวช่วยที่ดีมาก
    สร้างมาเลย 10 คัน ดักยิงทวินเบลดอย่างเดียว

ด่านนี้ไม่ยากครับ
    ให้ทำลาย 7 ฐานในเวลา 20 นาที มั้งครับ
    ก่อนอื่นต้องเร่มจากตอนที่คุณได้ mirage tank มา 5 คัน
    พยายามให้มานเก็บ last shot จนเป็นยศสาม(ติดดาว)ให้ๆได้ สองตัว
    เมื่อเข้าสู่ตอนที่ให้บุกฐานก้อเอา mirage tank ยศสาม 2 ลำนั่นแหละไปบุกฐานแรกค่อยๆตีใช้แบบกลยุทธ์แบบ hit and run (ควบุมดีๆนะตอนแรกม่ายได้ทำอะไรอยู่แล้วเพราะต้องรอสร้างฐาน)นะ จะทำลายฐานแรกได้ประมาณช่วงที่เราสร้าง ฐานเสร็จดังนี้
    ฐานแร่ 2 ฐาน ฐานรถ 1 ฐาน และฐานไฟเท่าที่จำเป็น
    แต้มที่เอาไว้อัพเทคโนโลยีพิเศษให้อัพสาย time bomb ให้เต็มแล้วต่อด้วยสายพลร่ม และทุกๆครั้งที่surgical strike หรือ time bomb พร้อมให้เอาไปยิงใส่ฐานสุดท้ายทันที เพราะคอมมานจาไม่ซ่อมฐาน
    หลังจากนั้นให้เราอัพเกรดฐานใหญ่จนสร้างmirage tank กับ athena canon ได้
    แล้วเอา athena canon 2 mirage 4 ไปบกฐานสองซึ่งมานจาเอาคนไว้ในตึกก้อเอาปืนใหญ่ยิงให้หมด
    ตอนที่ไปบุกนี่ต้องหาอารายป้องกันอากาศไว้ด้วยนะมานจาพยายามส่ง twinblades มาทำลายรถของเรา
    ที่สำคัญนะครับสร้าง super weapon ให้ไว(สร้าง defense bureau แล้วสร้าง superweapon ทันทีหลังจากอัพเกรดฐานใหญ่) เราควรจะได้ยิง super weapon ถึง 2 ครั้ง ซึ่งครั้งแรกให้ยิงช่วยให้ฝั้งคอมมานบุกได้
    และครั้งที่สองยิงไป ที่ฐานสุดท้ายที่อยู่ตรงกลาง(ตอนนี้ฝ่ายมานจะม superweapon แล้วแต่ม่ายต้องไปสนใจยิงมานให้ไฟดับไปแล้วม่ายต้องไปทำลายก้อได้) หลังจากนั้นเอา time bomb(ขั้นแรงสุดนะ)ลงต่อ ถึงตอนนี้เราจะมีพลร่มขั้นแรกก้อเอามานไปซ้ำฐานสุดท้ายให้พัง(เลือดมานจะเหลือนิดเดียวแล้ว)
    กลับมาหลังจากที่สร้าง mirage tankได้แล้วบุกฐานสองแตกแล้ว ให้รสม mirage ไว้ซักประมาณหกถึงแปดลำนำไปบุกฐานสาม(สั่งรุมยิง apocalypseมานก่อน) ระหว่างนี้ให้เราสร้างฐานเครื่องบิน(พูดไปตอนต้นแล้ว แล้วสร้าง bomber ให้ได้ซักหกลำเตรียมถล่มฐานสุดท้าย) พอมานให้ถล่มฐานสุดท้ายก้อสั่ง bomber เราวิ่งไปถึงเรื่อยๆ และถ้าพลร่ม(น่าจาได้ขั้นสอง)พร้อมเอาโดลงตรงกลางเลยเอาคนร็อคเกตใช้ความสามารถล็อคเป้ายิง แป๊ปเดียวก้อพังแล้วครับ

ผมยังไม่ผ่านเลยขอลองอีกที่ ทำลายได้หมดทกฐานแล้ว แต่ เหลือยานอวกาศเวลาหมดก่อน
    ยิงweapon 1 ครั้งก็ไม่ระเบิด อึดมาก เอาอะไรไปทำลายมันดี ยานอวกาศ ขอบคุณคำซี้แนะ

OverclockZone Member hate-bbb's Avatar

ว่าแต่ว่าด่านนี้เป็นด่านสุดท้ายของฝ่าย พัธมิตรใช่ไหมคับ(ส่วนตัวผมด่านนี้ใช้ trainer คับ)

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

อีกนิด เพื่อนเรายิง super weapon ได้นะ เราสั่งมันได้ด้วยว่าจะให้ยิงฐานไหน

ปุ่มสั่งเพื่อนตรงมุนซ้ายจำเป็นนะจะเล่นง่ายขึ้นเยอะ ตงลงเราเก็บ 4ฐายขวา เพื่อนจะเก็บได้ 3 ซฐานซ้าย

ปล ยานอวกาศผมสั่งเพื อนไปยิงอะ มันจะเอาเครื่องบินยิงจรวดอัดเรื่อยๆๆ ช่วยกับอัดแบบบเดียวพัง 2 นาทีมั้ง

ปล แบบhard ผมเล่ไม่ทัน ตัวใครตัวมันอิอิ ผมผ่านแค่ มีเดียม อ่า

การยิง superweapon ไปที่ฐานอวกาศจาทำให้เลือดมานลดพอสมควรครับ
    หลังจากนั้นให้เอา century bomber ซ้ำมันให้ตาย

OverclockZone Member ignited's Avatar

Athena ยศ 3 ประมาณ 5 คันไว้ยิงพวกฐานหลักๆดูครับ

แล้วก็สร้าง IFV ใส่คนยิงจรวดเยอะหน่อยไว้สอยเครื่องบิน

กะรถถัง Mirage นำหน้า

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

ด่านนี้ยากสุดในเกมแล้วมั่ง

ผมเอา รถ Mirage tank 5คันที่ให้มาตอนต้น แค่นั้น บุกทางขวาจนถึงบนสุดชนะ อาศัยการ Micro ดีๆหน่อย
    ยอมรับมาเซฟหลายครั้งเหมือนกัน กันพลาด
    แต่เอา apollo ช่วยด้วยนะ ไม่งั้นด้วย twinblade ฆ่าหมด

ป.ล. แบบ hard

JCOOL's Avatar

Quote Originally Posted by Ukimura View Post
    ตามนั้นคับ รับรองชนะชัวร์

OverclockZone Member 191's Avatar

ด่านนี้ยากครับ.
    มีวิธีเดียว(สำหรับโหมดยาก)ในการผ่านด่านนี้ได้คือการให้Tanyaเอาระเบิดไปวางหลังจากทำลายเครื่องผลิตม่านเหล็กทั้ง7แล้ว

วิธีการคือ
    1 ให้เอารถถังMirageที่ได้มาในครั้งแรกทั้งหมดหลังตั้งฐาน รีบมาจัดการฐานด้านขวามือให้ได้ก่อนที่มันจะรู้ตัว

2 ให้สร้างวิศวกร,พลปืนยิงอากาศยานและTanyaมารีบยึดเครื่องผลิตม่านเหล็กของฐาน
    แรกไว้ ขณะเดียวกันให้สร้างฐานทัพเรือไปวางไว้ด้านบนของฐานผู้บัญชาการWarrenเพื่อ
    สร้างเรือยิงจรวดที่จะคอยสกัดกั้นอากาศยานที่จะมาทางด้านนี้ พร้อมกับสร้างรถสร้างฐานใหม่ให้ไปตั้งฐานใหม่ที่บนเกาะกลางที่มีม่านเหล็กช่วยบังอยู่(อันนี้จำเป็นมาก)

3 ใช้Tanyaจัดการเครื่องผลิตม่านเหล็กอันที่2

4 ใช้ม่านเหล็กเป็นเกราะให้รถถังMirageเข้าจัดการเครื่องผลิตม่านเหล็กอันที่3

5 หลังทำลายได้ให้ขายทุกอย่างยุบหนีเอาเงินไปสร้างโรงผลิตเครื่องบินให้ได้อย่างน้อย3โรงบนเกาะกลางเพื่อสร้างเครื่องบินทิ้งระเบิดไปจัดการกับอีก4ฐานที่เหลือ.

Last edited by 191; 29 Nov 2008 at 12:31:35.

สุดยอด ของลองอีกวิธี วันอาทิตย์นี่

เออ

ผมลืมไปเรามีทันย่า

ผมใช้สร้างฐานเครื่องบิน 3 ฐานอะครับ แล้วบุกแหลกตอน 3 นาทีสุดท้าย ยัดของทุกอย่างที่มี ถ้าใช้แช่แข็งก่อนอัด super werpon จะดีมากๆครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks