Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 เวลาเล่นเกมส์Tempสูงสุด 70-72 องศาผิดปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 เวลาเล่นเกมส์Tempสูงสุด 70-72 องศาผิดปกติไหมครับ

E8400 เวลาเล่นเกมส์Tempสูงสุด 70-72 องศา แต่เวลาแปลงไฟล์หรือทำอย่างอื่นcpu ทำงาน90%ขี้นไป ก้อไม่เกิน60องศา idle38องศา ใช้โปรแกรมReal temp วัดครับ ถือว่าปกติไหมครับ
    ปล.ใช้โปรแกรมอื่นวัดสูงกว่านี้5-8องศาด้วย จะเชื่อโปรแกรมไหนดีครับ อ้างอิงจากReal temp เพราะเห็นตัวเลขแล้วหนักใจน้อยลงครับ รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

OC มันรึเปล่าครับ

Comment

อุณหภูมิสูงสุดของ E8400 เท่าที่จำได้จาก ซีเค็รท ฮาร์ดแวร์
      สูงสุด ~ 74 c
      แนะนำอย่างยิ่งยวด ควรหาซื้อ ซิงค์ระบายดีๆมาใส่ครับ

Comment

oc แค่3.6 401*9 ไฟ1.184 แรม1:1 555-15 หรือว่าเป็นที่ซิงค์(ซิงค์เดิม) วันก่อนรอ้นกว่านี้อีก สงสัยว่าจะใส่ไม่แน่นเลยถอดซิงค์มาใส่ใหม่ เย็นขี้น 8 องศา ก้อยังได้แค่นี้ เพิ่มไฟอีกยิ่งร้อน หรือว่าเกี่ยวกับตอนถอดซิงค์มาใส่ใหม่ต้องหาซิลิโคนมาหยอดใหม่ป่าวครับ หนักใจครับ หรือจะไม่ oc ดี แนะนำด้วยนะขอรับ ขอบพระคุณครับ

Comment

ร้อนแรงจัง

Comment

ถึงตอนเล่นเกมส์จะร้อนขนาดนั้น แต่ซีพียูก็ยังรับไหวคับ(ถ้าเครื่องไม่ดับนะ อิอิ) ถ้าเปลี่ยนซิ้งใหม่ที่ดีๆหน่อยจะเย็นขึ้นอย่างเห็นผลเลยทีเดียวเชียว

Comment

ยิ่งร้อนยิ่งไกล

Comment

Originally posted by alcohol View Post
                oc แค่3.6 401*9 ไฟ1.184 แรม1:1 555-15 หรือว่าเป็นที่ซิงค์(ซิงค์เดิม) วันก่อนรอ้นกว่านี้อีก สงสัยว่าจะใส่ไม่แน่นเลยถอดซิงค์มาใส่ใหม่ เย็นขี้น 8 องศา ก้อยังได้แค่นี้ เพิ่มไฟอีกยิ่งร้อน หรือว่าเกี่ยวกับตอนถอดซิงค์มาใส่ใหม่ต้องหาซิลิโคนมาหยอดใหม่ป่าวครับ หนักใจครับ หรือจะไม่ oc ดี แนะนำด้วยนะขอรับ ขอบพระคุณครับ
                - ผม OC E8400 x400 ไฟ CPU 1.23 v ไฟแรม 2.01 v

Comment

น่าจะปกตินะซิงก์เดิมๆ

Comment

ของผม 355*9 ไฟ1.1000V ครับ ร้อนสุดๆ ก็ 44 องศาครับ

Comment

จิงเหรอทำไมผมร้อนตับแตกเลย ใส่ไฟไป 1.400v 80c แน่ะ

Comment

ถือว่าร้อนเลยนะ ของผมตอนเล่นเกมหรือทำอาไรนาน ไม่เกิน 50 คับ

Comment

เปิดทิ้งไว้ในห้องไม่เปิดแอร์ OC 4.0G -------32C (air cooling)

เล่นเกมส์ ไม่เกิน 40C

Comment

Originally posted by PoringHero View Post
                            จิงเหรอทำไมผมร้อนตับแตกเลย ใส่ไฟไป 1.400v 80c แน่ะ
                            E7xxx กับ E8xxx ถ้าเจอไฟ 1.4 ก็ร้อนแบบนั้นล่ะครับ

Comment

+hyper 212*2 450*9 ไฟ 1.2 idle 38 เล่น crysis 1 ชม...ออกจากเกมส์ไปดูยัง 38 เหมือนเดิม งงเลยอะ....

Comment

Working...
                              X