Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม Soundcard สำหรับเล่น Karaoke งบไม่เกิน 8000 รุ่นไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม Soundcard สำหรับเล่น Karaoke งบไม่เกิน 8000 รุ่นไหนดี

สอบถาม Soundcard สำหรับเล่น Karaoke งบไม่เกิน 6000+- รุ่นไหนดีครับ (คุ้มสุด)

ใช้สำหรับออกงาน karaoke อ่าครับ ผ่าน Soundfont ไม่ทราบว่างบประมาณนี้

จะเล่นรุ่นไหนดีครับ วานท่านเทพช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคำถามคาใจนะครับ

คิดอยู่ในใจ ก็มี Xonar D2 , X-Fi Extreme Music หรือเป็น Prelude ดีครับ

ใช้ออกงานเล่น Karaoke อย่างเดียวเลยครับ เกม หนัง ไม่ได้ดูครับ

เอาไปเล่นอะไรล่ะ soundfonts software

soundfonts hardware หรือ VSTI

หรือจะเอาแบบ hardware synth แท้ๆ ไปเลย

Comment

โปรแกรม Extreme ครับท่านเรือ ร้องคาราโอเกะเฉยๆ ครับ
      Last edited by Perfect; 25 Nov 2008, 15:16:15.

Comment

extreme + โหลด soundfonts ในตัวใช่ใหม

Comment

ใช่แล้วครับ แนะนำ soundcard ให้ทีครับ

Comment

อึ๊บๆ

Comment

ทำไมไม่มีใครตอบเลยครับผม

Comment

เอาพวก zs oem ถูกๆก็ได้ พันต้นๆ

Comment

http://th.creative.com/products/prod...1&listby=usage

1 แบบข้างบน ถ้าไม่ใช้ HW SF2 ก็มาบอกได้เท่านี้ล่ะค่ะ เสียงมาตรฐาน
                  2 แต่ถ้าจะใช้ HW SF2 ก็ X-Fi ชิป EMU ทั้งหลาย สร้างเสียงที่ไม่น่าเชื่อได้ แต่ต้องเซ็ตเนียนด้วยนะคะ

ถ้าไม่เอา Creative ก็ลองมองๆ Philips , VIA พวกนี้ไม่ถนัดเดี๋ยวคงมีคนมาต่อให้เอง

Comment

แนะนำตัวนี้ เพราะเพื่อนใช้ทำวงดนตรีครับ ใช้ SB 0220+ Extreme
                    Attached Files

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      เอาไปเล่นอะไรล่ะ soundfonts software

soundfonts hardware หรือ VSTI

หรือจะเอาแบบ hardware synth แท้ๆ ไปเลย

ผมใช้ตัวนี้กับ SB 0220+ Extreme เสียงดีมั๊กๆ ครับ

Comment

ราคา ?? เท่าไหร่ครับ แพงแน่ๆ เลย

ตัวนี้ เวลาต่อจาก soundcard เข้าตัวนี้แล้วออกอีกทีเหรอครับ
                        Last edited by Perfect; 28 Nov 2008, 11:18:54.

Comment

Working...
                        X