Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู CPU ของ HP 6530s ทีครับแบบนี้ผิดปรกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู CPU ของ HP 6530s ทีครับแบบนี้ผิดปรกติไหม

Notebook HP 6530s ของเพื่อนครับ มันเห็น CPU แค่ core เดียวแบบนี้ผิดปกติไหมครับ

ลองใช้โปรแกรมอื่นดู เช่น cpu-z

แล้วลง driver chipset รึยังครับ?
    Last edited by sandy207; 25 Nov 2008, 17:01:46.

Comment

อัพเดทไบออสครับ ถ้าไม่หายก็ลองลง OS ใหม่ เอาตัวที่ไม่โมดิฟายนะ เอาเพียวๆ เคยมีคนเป็นครับ ลงใหม่หาย

Comment

เพื่อนผมบอกว่าตอนแรกมันก็เป็นปรกติอ่าครับ

Winodw Vista ที่ลงมาให้จากศูนย์เลยครับ ผมไม่กล้า format เพราะเสียดายเป็นของแท้

ลองลง Window XP SP2 เข้าไปดูมันก็เห็นแค่ Core เดียว

Comment

เนี่ยรูปจาก Window XP และ โปรแกรม CPU-Z ครับ เห็นแค่ Core เดียวเหมือนกัน ต้องทำยังไงดีครับ

Comment

แก้ได้แล้วครับ ไปปรับที่ bios

Comment

Working...
            X