Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับเกม Console และ Online

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับเกม Console และ Online

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้อง พอดีช่วงนี้เล่นเกมออนไลน์หลายเกมอยู่ แต่บังเอิญเจอปัญหาเดียวกัน

นั่นคือเล่นไปซักพักมันจะเด้งออกมาเอง และบ้างครั้งตัวเกมจะแจ้ง error

ในทางกลับกันพอมาเล่น console ดันปกติดี เช่น Crysis - Warhead, Grid, COD4, DMC4

ก็เลยงงๆว่ามันอะไรหว่า ปัญหาเกิดจากอะไร

อันนี้ system ครับ
    • XP SP2 - แผ่นไม่ได้โมดิฟายนะครับ
    • E8400 @4.125GHz (550x7.5)
    • G.SKILL 2x1GB @1100 CL5
    • MSI 4850 512MB @700/1100 (ตอนแรก mod bios ไป 720/1100)
    • WD 640GB AAKS
    • ToughPower 750w
    • เน็ตทรู 2Mbps

คือตัวการ์ดจอลองแบบเดิมๆแล้ว 625/993 มันก็ยังคงหลุด + error อยู่ดี

ส่วน driver ก็ลองมาหมดละตั้งแต่ 8.6 ถึง 8.11 ผลเหมือนกันหมด

สรุป
    - เล่น console ได้ แต่ online เด้งหมด (PT2, ZX, Audition, RO)
    บางอารมย์มันก็อยากเล่นออนไลน์นะ หุหุ

ใครพอมีวิธีแก้ก็ช่วยหน่อยละกันครับ ขอบคุณครับ

ปล. คิดว่าน่าจะเป็นปัญหาด้าน VGA เลยมาโพสห้องนี้ครับ

เกมออนไล เช่นเกม อะไรมั่งอ่ะคับ ผมก็เป็น

Comment

Originally posted by ongdekdeee View Post
      เกมออนไล เช่นเกม อะไรมั่งอ่ะคับ ผมก็เป็น
      Pristontale 2 (server - อินเตอร์)

Audition

ZX (server - ฟิลิปิน)

RO (Private)

Comment

4850 เค้าว่าเล่นแร๊คนาร๊อคกระตุกนะครับ อิอิ
        เรื่องจริงนะเนี่ย

Comment

Dekaron ทำเครียด ใช้ vista เล่นไม่ได้เลย

เครื่องร้านเกมส์ 7300GT ลื่นกว่า 4670 ทั้งๆที่ มี โลโก้ ATI ติดนะ

อ้ากกกกก

Comment

-*- ลองอัพ SP3 555+ เพราะไม่รุ้สิ :/ แต่จะว่าไปก็เอ่อไม่รุ้แหะ อาจจะเป็นปัญหา Driver

Comment

ท่านได้ไปปรับ Anti-Aliasing ในDriverไหมครับ ผมเคยเล่นroแล้วไปปรับ Anti-Aliasing พอเล่นไปแปปนึงเครื่องรีเองตลอดเลย แต่กับเกมofflineไม่เป็น พอปรับเหมือนเดิมก็เล่นเกมOnlineได้ไม่ีรีไม่ค้าง

Comment

Working...
              X