ปัญหา sound onboard Asus p5q-se
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ปัญหา sound onboard Asus p5q-se

OverclockZone Member icexxx's Avatar

Default ปัญหา sound onboard Asus p5q-se

sound onboard Asus p5q-se มันไม่มีเสียงออกครับ

เวลาเสียบแจ็คไปก็มีเสียงค้าง(เสียงดัง ตึดๆๆ) เช็คดูใน bios ก็ปกติดี

เปิดดูในโปรแกรม Realtek Audio มันไม่แสดงว่าเชื่อมต่อแจ็คที่เสียบเข้าไปอะครับ

ลองลบ HD audio แล้วลงใหม่ก้ไม่หาย

ทำไงดีครับ

OverclockZone Member

ตัวลำโพงเสียเปล่าครับ

ลองใช้ลำโพงกับอย่างอื่นดูครับ

OverclockZone Member icexxx's Avatar

Quote Originally Posted by bobodada View Post
    ตัวลำโพงเสียเปล่าครับ

ลองใช้ลำโพงกับอย่างอื่นดูครับ

ลำโพงทดสอบกับเครื่องอื่นก็ปกติครับ

เวลาไปไปเสียบที่เครื่องผม มันดังค้างเลยครับ

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ช่องที่เมนบอร์ด อาจจะัสกปรกครับ
    เอา คอตตอนบัท มาเช็ดๆ ดูครับ

Bookmarks

Bookmarks