Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะใช้ Psu 2 ตัวได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะใช้ Psu 2 ตัวได้ไหมครับ

เราจะใช้ Psu 2 ตัวได้ไหมครับ ต่อให้การ์ดจอ1 ตัวเลยอรับ แล้วอีกตัวต่อให้บอร์ด หรือ จะซื้อตัวเดียววัตต์เยอะๆ เลย ครับ

อุปกรณ์หลักไม่ควรต่อแยกครับ พวกบอร์ด cpu การ์ดจอ HDD ตัว windows

อุปกรณ์เสริม พวก HDD ตัวที่ 2 - 3 drive dvd พัดลม ไฟ ฯลฯ อันนี้จะเอามาต่อแยกตามสบาย

แต่ผมว่า เอาสัก 500 w แท้ไปเลย ถ้าไม่เล่นพวก 3-way SLI หรือ Crossfire x4 ก็น่าจะพอเพียงแล้วครับ

แล้วที่สำคัญ ใช้การ์ดจอยี่ห้อไหน รุ่นไหนครับ จะเซียนทั้งหลายจะได้แนะนำถูก

ปล.อีกที ที่ผมใช้อยู่ ตาม spec ในลายเซ็นต์ 530 w เทียม มันก็เอาอยู่แล้วนะ

Comment

Working...
    X