Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับอาการไม่ดีเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับอาการไม่ดีเลย

ผมซื้อการ์ดจอ GF9600GSO มาใช้แล้วเวลาเล่นเกมมันค้างตลอดเลยครับเป็นเพราะอะไรครับ psu ไฟไม่พอรึเปล่า ผมใช้ D-tech 450w เทียมอยู่นะครับ เครื่องมี HD80G 1 อัน ไม่มีพัดลมและไม่ได้ต่อ Drive DVD ด้วยครับ แก้ไขยังไงดีช่วยบอกหน่อยครับ

อาจเป็นได้
    ลองเปลี่ยนไดร์วเอร์ VGA ตัวใหม่ดู
    เสียบสายไฟ VGA ครบใหม

Comment

ผมจะลองดูนะครับ

Comment

เปลื่ยนแล้วครับสายไฟก็ครบ อาการมันคือเล่นเกมแล้วค้างแต่ไม่ได้รีสตาทเครื่องเองอ่ะครับ

Comment

เช็คความร้อน ต่างๆ
          งั้นก็ลองหา PSU มาเทสดู

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่ psu มั้งครับงบ1000นี่พอจะซื้อได้ไหมครับ

Comment

ลองเช็คความร้อนยังครับ งบ1000ก็คงได้ delux dlp-34a อะครับหาที่มันมีหัวเสียบการ์ดจอมาให้ด้วยก็ดีน่ะ

Comment

1,600 บาท

Deluxe 500 W

เอา อยู่ คับ สเป๊ค แค่นี้

ผมใช้อยู่เหมือนกัน

Atlhon x2 5200+

HDD 320GB 1 ลูก

9600 GT

DVD Rom Asus 1ตัว

พัดลม 12 cm. 4 ตัว

ชิว คับ เหลือแหล่

Comment

ผมว่าไม่ใช่ที่ PSU หรอกครับ ตอนแรกผมใช้ 350w ติดเคสไฟยังพอเลย ใช้มา1เดือนเต็มๆไม่มีปัญหา
                  หลังจากสับจั้มเปอเพิ่มไฟ แล้วโอเวอร์คล๊อก ไฟก็ยังพอ แต่ผลออกมาคือ PSU ระเบิดเลยครับ
                  ตอนนี้สอย เรดแมก 530w มาใช้ละ

9600 ของท่าน มันเป็น galaxy ป่าวครับ
                  ถ้าใช่ผมว่าปัญหามันอยู่ที่ความร้อนน่ะครับ
                  แรกๆที่ผมใช้ก็เจอครับเล่นเกมแรงๆสักพักแล้วค้าง
                  เกมทั่วไปไม่มีปัญหา
                  ผมเลยเอาพัดลม 8ซม มาเป่าเพิ่มอีกตัว หายค้างเลย
                  เอาลวดมัด + หนังยางผูกเป่าลมเข้าไปในรูพัดลมเดิม
                  อิอิ

Comment

เป็นทุกเกมเลยครับเกมเก่าๆเสปกต่ำก็เป็นครับผมลองเสียบแล้วถอดหรือลงไดร์เวอร์ใหม่แล้วก็ไม่หายครับ มันจะค้างตอนเล่นครับ ของผมเป็น PALIT ครับความร้อนอยู่ที่49ครับ

Comment

อาการเริ่มเปลื่ยนแล้วครับภาพมันแตกแต่เล่นได้ครับค้างเป็นช่วงๆ แบบนี้การ์ดมีปัญหารึเปล่าครับ แบบนี้คงจะไม่ใช่ PSU แล้วมั้งครับ เอาไงดีครับ

Comment

มันมีขึ้นมาว่า Window - Display driver Stopped responding รายละเอียดก็ The nv4_disp display driver has stoped working normally.Save you work and reboot the system to restore full display functionality.The next ime you reboot the machine a dialog will be displayed giving you a chance to upload data about this failure to Microsoft ครับ

Comment

Originally posted by boatnakub View Post
                          อาการเริ่มเปลื่ยนแล้วครับภาพมันแตกแต่เล่นได้ครับค้างเป็นช่วงๆ แบบนี้การ์ดมีปัญหารึเปล่าครับ แบบนี้คงจะไม่ใช่ PSU แล้วมั้งครับ เอาไงดีครับ
                          เขากำลังจะจากคุณไปรึป่าวนั้น ภาพแตก

Comment

ภาพแตกที่ เดิมๆตลอดป่าวครับ ถ้าใช่ คงไดร์เวอครับ ลองโหลดไดร์เวอ จาก nvdia มาลองดูก่อนครับ

Comment

ลองลงไดรเวอร์ใหม่ดู คับ

Comment

Working...
                              X