Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ Spec. และยี่ห้อครับ ในงบ ~38,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำ Spec. และยี่ห้อครับ ในงบ ~38,000

รบกวนทุกท่าน อยากสอบถามข้อมูลการเลือกซื้อโน๊ตบุ๊คครับ คือว่าน้องชายมีงบ35,000-40,000 ฿ มันจะซื้อโน๊ตบุ๊ค งบประมาณนี้ควรจะเล่นตัวไหนดีครับ และจะได้ Spec ประมาณไหนครับผม เอาที่คุ้มค่าที่สุดครับ ที่เล็งๆไว้ก็เป็น Fujitsu DELL ASUS BenQ ส่วนHPกับCompaQ ไม่เคยจับเลยไม่รู้ครับ

ขอบคุณครับ

S42 ครับ

Comment

Originally posted by Anchor_T View Post
      รบกวนทุกท่าน อยากสอบถามข้อมูลการเลือกซื้อโน๊ตบุ๊คครับ คือว่าน้องชายมีงบ35,000-40,000 ฿ มันจะซื้อโน๊ตบุ๊ค งบประมาณนี้ควรจะเล่นตัวไหนดีครับ และจะได้ Spec ประมาณไหนครับผม เอาที่คุ้มค่าที่สุดครับ ที่เล็งๆไว้ก็เป็น Fujitsu DELL ASUS BenQ ส่วนHPกับCompaQ ไม่เคยจับเลยไม่รู้ครับ

ขอบคุณครับ
      ของผมใช้ asus F8SN ถอยมาเกือบสองเดือนใช้งานปกติดีคับ
      เรื่องความร้อนหายห่วงเปิดใช้ 3-4 ชั่วโมงเครื่องแค่อุ่นๆ แรงหายห่วง(เสียอย่างเดียว มันเป็น Vista) ส่วนราคาระดับนี้ ได้หลายรุ่นลองดูความเห็นอื่นๆคับ

Comment

เอาไปทำอะไรเป็นหลักครับ

Comment

เออ..คือว่าถามหน่อยนะ ตู้ปลาท่านจัดไปทั้งงบประมาณเท่าไร สวยจังแล้วมีวิธีดูแลไงมั่งฮะ

ป. ben-q s42 ตามๆกันไป

Comment

Originally posted by KilleR-Bee View Post
            ของผมใช้ asus F8SN ถอยมาเกือบสองเดือนใช้งานปกติดีคับ
            เรื่องความร้อนหายห่วงเปิดใช้ 3-4 ชั่วโมงเครื่องแค่อุ่นๆ แรงหายห่วง(เสียอย่างเดียว มันเป็น Vista) ส่วนราคาระดับนี้ ได้หลายรุ่นลองดูความเห็นอื่นๆคับ

F8SN นี่โดน Heat cycle รึเปล่าครับ
            สนใจอยู่ แต่ถ้าโดนก็ไม่อยากเสี่ยงอ้ะ

Comment

ถ้าจะเล่นเกมหนักๆก็ BenQ S-42 เลยครับ

เชียร์ๆ อิอิ

Comment

เอาสเปกs42มาให้ดู ถ้ารุ่นp8400ตอนนี้จัดโปรแรม4กิก ราคา38900
                ถ้ารุ่นp8600 ราคา39900 จัดโปรแรม4กิกเหมือนกัน
                ประกัน2ปีทั้ง2รุ่น

เบนคิวs42
                สเปกคร่าวๆ

CPU - Intel® Core™2 Duo processor P8400 เซนทริโน2
                OS - Linux
                Chipset - Intel® GM45 Chipset
                VGA - nVIDIA® GeForce® 9600M GT
                RAM - DDRII-667 2 GB (max to 4.0GB)
                HDD - 320 GB (5400RPM - SATA)
                Drive - 8X DVD Super-Multi (Support Double Layer)
                จอ - 14.1" UltraVivid widescreen display
                Response Time: 8ms ,ความละเอียด WXGA(1280x800) ,ความสว่าง 220 nits
                พอร์ต I/O
                .USB 2.0 x4
                .RJ-45 Ethernet port x1
                .RJ-11 Modem port x1
                .HDMI output x 1
                .D-Sub port x1
                .ExpressCard slot x1
                .DC-IN x1
                .Microphone-in x1
                .Headphone-out x1
                .FireWire (IEEE 1394) x 1
                .Line-in x 1
                แบตเตอรี่ 6-cell Lithium-Ion Battery, 52 Whr (4800 mAh);approximately 5.5hrs duration. *
                การสื่อสารและเน็ตเวิร์ค
                .Modem:Built-in 56K/V.92
                .LAN:Built-in 10/100/1000 Ethernet
                .Wireless LAN: Intel® WiFi Link 5300
                .Bluetooth: Built-in Rev. 2.0/ EDR (option)
                Card Reader 4-in-1 card reader:SD/MMC/MS/MS-Pro
                ระบบเสียง
                .Built-in 1.5W speaker x2
                .Built-in Microphone x1
                .Soundsystem x 2 channels
                (1) Sound Blaster Pro Compatible
                (2) HD Audio
                (3) Noise Suppression & Echo Cancellation supported
                (4) SRS TruSurround XT®
                ซอฟท์แวร์
                .BenQ Qshot
                .BenQ Surround
                .Power DVD
                .Power2Go
                .Nero Express
                .Anti-Virus Software
                .Power DVD
                .Adobe Reader
                .WebCam Companion 2.0
                .Magic-I
                .QDataTrove3.0
                .Microsoft® Office Professional 2007 60-day Free Trial *
                * For Windows operating system only.
                สัดส่วน 337 x 248 x 26.6 (front) ~ 38.7 (rear) mm
                น้ำหนัก 2.05Kg(without battery) *

* Weight may vary depending on the particular hardware configuration.
                Webcam Built-in 2.0-megapixel webcam

อันนี่เป็นรีวิวเบนคิวs42จากเวปโน๊คบุ๊คสเปกครับ

http://www.****************/2008/08s...ook%20S42.html

จุดเด่นเบนคิวs42

http://www.benq.co.th/products/joybook/?product=1373

สเปกและราคา

http://www.benq.co.th/products/joybo...specifications

รุปสวยๆ

http://www.benq.co.th/products/joybo...3&page=gallery
                งานเปิดตัวเบนคิวs42และs33ที่เซนทรัลเวิลด์

ตามไปดูรูปสวยๆของs42 s33 และพริ๊ตตีีได้ตามนี้

http://www.****************/2008/mod...pid=789&page=1

คลับเบนคิวs42อีกที่หนึ่ง
                http://www.****************/board/vi...extra=page%3D1

http://www.techxcite.com/forum/viewt...hp?f=22&t=8101

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=284079

Comment

ไปเป็นsellให้เขาเลย เเจงรายละเอียดได้ครบถ้วนขนาดนี้

Comment

Originally posted by gigamack View Post
                    ไปเป็นsellให้เขาเลย เเจงรายละเอียดได้ครบถ้วนขนาดนี้
                    ผมก็อปมาอีกทีคับท่าน ข้อมูลนี้ผมมไ่ได้เป็นคนทำก็อปมาจากคลับเบนคิว และผมเรียนวิศวะคอมคงไม่ไปเป็นเซลล์หรอกคับ

Comment

เข้ามาดู

MR.NUT

Comment

Originally posted by tester234 View Post
                        S42 ครับ
                        ผมก็ว่าตัวนี้คุ้มค่าดีครับ แต่ไอ้น้องชายมันปักใจกับ Fujitsu อยู่เห็นมีรุ่น DDR3 ไม่รู้แรงแค่ไหน

Originally posted by KilleR-Bee View Post
                        ตัวนี้ก็น่าสนครับแต่ไม่รู้ถ้าเทียบกับ s42 จะเป็นไงบ้าง

Originally posted by mazzazo View Post
                        เอาไปทำอะไรเป็นหลักครับ
                        เล่นเน็ต เล่นเกมส์ออนไลน์ ดูหนังฟังเพลงน่ะครับ ส่วนใหญ่มันชอบเปิดอะไรๆพร้อมๆกันหลายอย่างหลายโปรแกรมครับ

Originally posted by bonsp View Post
                        เออ..คือว่าถามหน่อยนะ ตู้ปลาท่านจัดไปทั้งงบประมาณเท่าไร สวยจังแล้วมีวิธีดูแลไงมั่งฮะ
                        ป. ben-q s42 ตามๆกันไป
                        ตู้ปลานี้จริงๆผมตั้งใจให้เป็นตู้ไม้น้ำครับ แต่งบไม่ถึงเลยเสริมนิดเสริมหน่อยเอา ค่อยๆใส่ทีละอย่างน่ะครับ งบจริงๆเลยไม่แน่ใจ เฉพาะชุดตู้กับกรอง+ไฟทั้งหมดก็3-4 พันได้ครับสนใจสอบถามได้ครับ ผมพอจะแนะนำให้ได้ดูแลไม่ยากเลย ปล.ผมเล่นอยู่เวป CAP ว่างๆเข้าไปดูได้ clubaquaplant.org

Originally posted by funnal View Post
                        F8SN นี่โดน Heat cycle รึเปล่าครับ
                        สนใจอยู่ แต่ถ้าโดนก็ไม่อยากเสี่ยงอ้ะ
                        Heat cycle = ?? ขอความรู้ด้วยครับผม

Originally posted by dome95114 View Post
                        ถ้าจะเล่นเกมหนักๆก็ BenQ S-42 เลยครับ
                        เชียร์ๆ อิอิ
                        ตัวนี้เล่นเกมส์แหล่มจริงๆแหล่ะครับ

Originally posted by gigamack View Post

Originally posted by 12345678910 View Post
                        ผมก็อปมาอีกทีคับท่าน ข้อมูลนี้ผมมไ่ได้เป็นคนทำก็อปมาจากคลับเบนคิว และผมเรียนวิศวะคอมคงไม่ไปเป็นเซลล์หรอกคับ
                        ขอบคุณมากครับ ได้รายละเอียดครบถ้วนดีเลยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแชร์กันนะครับ ว่าแต่ไม่มีใครเชียร์ประกันเทพอย่าง DELL บ้างเหรอครับ อิอิ
                        ท่านใดมีอะไรแนะนำรบกวนช่วยโพสต์ชี้แจงได้เลยครับผมยังไม่ได้ตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by NUTKUNG View Post
                          เข้ามาดู

MR.NUT
                          แนะนำได้นะครับ

Comment

S42 ประกัน 2 ปี........ผมไปตามหาที่ pantip มาวันอาทิตย์ที่แล้วไม่เจอเลยอ่ะ

Comment

Originally posted by VaYo_B View Post
                              S42 ประกัน 2 ปี........ผมไปตามหาที่ pantip มาวันอาทิตย์ที่แล้วไม่เจอเลยอ่ะ
                              อ้าว แล้วผมจะไปหาเจอมั๊ยเนี่ย เหอๆขายดีจัด

Comment

Working...
                              X