Announcement

Collapse
No announcement yet.

HARDDISK SEAGATE ปกติร้อนไหมครับ เวลาเปิดนานๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HARDDISK SEAGATE ปกติร้อนไหมครับ เวลาเปิดนานๆ

คือพอดีเอามาใช้ใส่ในเครื่องอัดภาพสำหรับกล้องวงจรปิด เป็นเวลานานๆอะครับ ประมาณ 1 เดือนติดต่อกันหรือเปิดเป็นปีทั้งวันทั้งคืนไม่ปิดเลย จำเป็นต้องติดพัดลมเป่าไหมครับ ??? ไม่ใช่ไร กลัวพังก่อนวัยอันควร -*-

ปล.ตอนนี้ใช้ใช้พัดลมตัวใหญ่เป่าเครื่องอยู่

ของผมก็เปิดกันทั้งปี จับดูไม่ร้อนนะครับ แค่อุ่น ๆ

Comment

ยังไม่ได้ปิดเลย ไม่ร้อนนิ ติดพัดลมไว้หน้า HDD ตัวนึง (พัดลมหน้าเคสอ่ะ ตั้งให้ตรงกะ HDD เลย)จะได้ระบายความร้อนHDD ด้วยถ่ายเทอากาศได้ด้วย 2in1

Comment

ใช้ไปเลยครับ เปิดตลอดเวลาก็ไม่เป็นไร

ถ้ามันจะพังเพราะเปิดข้ามปี ผมว่าพวก server อยู่ไม่ได้ครับ

Comment

ที่บ้านผมเช็คอุณหภูมิประมาณ 50 องศาครับ จะว่าร้อนก็ร้อนครับ ใช้มา 6 ปีแล้วครับ 40 กิ๊ก

Comment

Conditionเดียวกันนะครับ ตอนนี้เลย พัดลมติดหน้าCase***งHDD~3-5cmได้ ไม่ได้เปิดแอร์ ปิดฝา2ข้าง

WD 31C
            Seagate 45C
            Maxter 33C

เปิด24/7ครับ ปิดเดือนละ3-8ช.ม.

Comment

ผมเปิดฝาข้าง แต่ไม่มีพัดลมด้านหน้า แค่ 41c เอง Seagate นะ เปิดมาจะพอเดือนละ bot

Comment

ถ้าให้ดีพัดลมติดHD(ตัวที่ติดอยู่ใต้HD)ตัวละประมาณ150ก็น่าติดครับ

ลดอุณหภูิมิได้ดีพอควร

Comment

ใช้พัดลมเป่าช่วยก็ดีครับ(ปัญหาตามมา ฝุ่นติดhddเป็นก้อนๆ)
                  ไม่แนะนำ พัดลมhdd ที่ติดข้างใต้ ฝุ่นเป็นตับเลย น่าหาที่เสียบแปะเพื่มเป่าตรงๆเอว พัดลม 80มม ก็ได้

เปิดเคสเปลือยด้วย โล่งๆยิ่งดีใหญ่

Comment

Working...
                  X