Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำร้านที่จะไปซื้อNotebook ที่พันทิพหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำร้านที่จะไปซื้อNotebook ที่พันทิพหน่อยครับ

ขอแบบของแถมเยอะๆ หน่อย ไม่โกงอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าAsus งบไม่เกิน 40000 บาท น่าเล่นตอนนี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=319667 นี่ก็น่าสนนะ ^ ^

ใน Notebook Market

Comment

ถ้าที่ pantip แนะให้ไป JIB หรือ CSC (ชั้น 2) ก่อนครับ
      แล้วค่อยไป Big IT, Hardware House, Mouse OA หรือ IT fever
      ส่วน Computor guide, Speed นี่เห็นมีคนเคยบอกว่าควร************************************************************************************************ง ๆ หน่อยก็ดีครับ

แต่ถ้างบถึงก็ IT City โลด สบายใจดี (ฮ่า ๆ)

ถ้าราคา+ของแถม (อันนี้แนะว่าควรไปเดินดูด้วยตัวเอง) เท่ากันให้ดูที่ service 7 วันแรกครับ
      พอพ้นช่วงนั้นไปแล้ว มีปัญหาก็เข้าศูนย์อย่างเดียว

ปล.แต่ผมรู้สึกว่าทำไมร้าน Data IT ของมันแพงจังเรย

ส่วน Asus งบไม่เกิน 4 หมื่น ตัวที่น่าเล่นก็คงมีแต่ F8SN กับ F8VR ครับ
      F8SN ราคาประมาณ 34,900 บาท แต่ระวังเรื่อง heat cycle ดี ๆ นะครับ
      F8VR ราคาประมาณ 31,500 บาท แต่เคยเห็นคุณ lek_fabregas มา post ว่ารุ่นนี้ที่ pantip หมดแล้ว

รุ่นอื่น ๆ ก็มี F8OS (ไม่ถึง 3 หมื่น) หรือ F8VA (4 หมื่นนิด ๆ) หรือไม่ก็ F8VR รุ่นที่เป็นสี ๆ อ่ะครับ (สีแดง, น้ำเงิน) ซึ่งผมเห็นแค่ที่ร้าน Data IT กับ Computor guide เองครับ (ราคาเกือบ 4 หมื่น)

ปล.คอเดียวกันเลยครับ
      Last edited by funnal; 26 Nov 2008, 16:58:06.

Comment

Originally posted by funnal View Post
        ถ้าที่ pantip แนะให้ไป JIB หรือ CSC ชั้น 2 ก่อนครับ
        แล้วค่อยไป Big IT, Hardware House, Mouse OA หรือ IT fever
        ส่วน Computor guide, Speed นี่เห็นมีคนเคยบอกว่าควร************************ง ๆ หน่อยก็ดีครับ

แต่ถ้างบถึงก็ IT City โลด สบายใจดี (ฮ่า ๆ)

ถ้าราคา+ของแถม (อันนี้แนะว่าควรไปเดินดูด้วยตัวเอง) เท่ากันให้ดูที่ service 7 วันแรกครับ
        พอพ้นช่วงนั้นไปแล้ว มีปัญหาก็เข้าศูนย์อย่างเดียว

ปล.แต่ผมรู้สึกว่าทำไมร้าน Data IT ของมันแพงจังเรย
        ตามนั้น อย่าไปยุ่งเด็ดขาดครับ บอกแค่นี้ล่ะ

Comment

ขอบคุณมากครับทุกท่าน สำหรับคำแนะนำ

แต่เครื่องแรกของผม F8SG-4P049 ผมดันไปซื้อร้าน Speed มาแล้ว มารู้ทีหลัง T T ดีนะเครื่องไม่มีปัญหาอะไรเลย ใช้มาจะ 4 เดือนล่ะ ชอบจริง Asus แต่ตอนซื้อเพิ่มแรม 1 กิ๊ก แต่มันยังไม่ใส่ให้เรา เกือบไปล่ะ

ตัวนี้เพื่อนฝากไปซื้อครับยัง ติดสินใจไม่ได้ มันเยอะมากซะจนไม่รู้จะเลือกอันไหนดี

ถามอีกนิดนะครับ Lenovo y430 น่าเล่นใหม่ครับ พอดีเพื่อนไม่ชอบกล้อง F8 55555 มันบอกดูโหลๆ ไงไม่รู้

อีกนิด2 IT-city ทำไมถึงสบายใจโลด มันเป็นAsus เลยหรอครับ

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ อิอิ

Comment

Working...
          X