Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ การ์ด เป็นไรไม่รู้ เข้ามาตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ การ์ด เป็นไรไม่รู้ เข้ามาตอบทีครับ

คือพอทำงานเล่นเกมส์ไป มันค้างแล้วหน้าจอเป็นสีเหลืองกับขาว เทา ไม่มีสีอื่นเลย
    พอลอง รีเครื่องใหม่ ที่นี้มันเพี้ยนตั้งแต่เปิดเครื่อง แล้วเข้า windows ไม่ได้เลย
    พัดลมการ์ดจอก็หมุนปกติ ถอดเข้าแล้วเสียบใหม่ก็แล้ว เอาพวกการ์ดที่เสียบไกล้ๆกับการ์ดจอออกก็แล้ว แต่พอผมเปิดเครื่องค้างไว้สักพัก(เปิดค้างไว้แต่เค้าwindowsไม่ได้)แล้วลองกด รีเครื่องใหม่ ที่นี้มันดันใช้งานได้ตามปกติ ผมงงมากเลย มันเป็นที่อะไรหรือครับ เพิ่งซื้อมายังใช้ไม่ครบ9เดือนเลย

T_T หรือต้องได้เวลาเปลี่ยนใหม่ซะแล้ว

การ์ดจอรุ่นผม Asus 256MB DDR2 EN8500GT

อาจจะมีปัญหาเรื่องความร้อนคับ

Comment

กาดจออาจมีปัญหา (มั้ง)

Comment

Working...
      X