Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้เล่น Crysis All Hihg ได้รึปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกนี้เล่น Crysis All Hihg ได้รึปล่าวครับ

CPU:P4 630 3.0Gh HT << ได้รึปล่าวครับ
    M/B:P5Q Deluxe << อาจลดสเปกลงครับแต่บอกไปก่อน
    VGA:HIS 4850 IceQ Tubo<<เล็งไว้นานละครับ
    Ram:OCZ Reaper 2G/800<<ถูกๆครับไม่เกิน 2500
    PSU:Icute 650W<< มีคนแนะนำครับ
    Case&M&K:ไม่เกิน 3000 ครับ

ถ้ารวมแล้วคร้าวๆก็จะได้ 18000-20000 บาทครับราคาเท่างบพอดีครับ
    แต่ถ้า CPU นี้เล่น Crysis ไม่ไหวก็ต้องเพิ่มงบครับ ก็เลยเข้ามาพี่น้องช่าว OCZ ก่อนว่า P4 630 ไหวรึปล่าวครับ ถ้าไม่ไหวช่วยบอกด้วยนะครับ พอดีงบมีเท่านี้แฮะๆ

*ขออภัยนะครับ ที่ถามหลายครั้งแบบว่าม่ายแน่ใจอ่าครับ

P5Q DELUX

เอามาแยกเป็น

P5K-SE 2500
    E7200 4100

RAM GSKILL PQ 2Gx2 1990 เอง 4G ดีกว่าแน่นอน

รับรองว่าแรงกว่า DELUX ของท่านทั้งชุดคนละเรื่องครับ

Comment

CPU:P4 630 3.0Gh HT อย่าเล่นครับอ่อนไป มันจะไปดึงกาดจอให้ช้าด้วย CPU ยุคก่อนอย่าง P4 เทียบไม่ได้กับของยุคนี้ครับ ต่อให้ P4 MHz สูงกว่าก็ตาม

ควรเล่น C2D E5200 ขึ้นไปครับ

Comment

ไม่ใหว
        CPU ไม่ผ่าน อืดเเย่

Minimum System Requirements
        Processor: Pentium 4 @ 2.8 GHz
        Memory: 1 GB (1.5 GB on Windows Vista)
        Hard Drive: 12 GB Free
        Video Memory: 256 MB (nVidia GeForce 6800/ATI Radeon 9800 Pro)
        Sound Card: DirectX Compatible
        DirectX: 9.0c
        Keyboard & Mouse
        DVD Rom Drive

Recommended System Requirements
        Processor: Intel Core 2 DUO 2.2 GHz or Athlon 64 X2 4400+
        Memory: 2 GB
        Hard Drive: 12 GB Free
        Video Memory: 256 MB (nVidia 6800 GT/ATI X800 Pro)
        Sound Card: DirectX Compatible
        DirectX: 9.0c
        Keyboard & Mouse
        DVD Rom Drive

Supported chipsets:
        NVIDIA GeForce 6800 GT or greater; ATI Radeon 9800 Pro (Radeon X800 Pro for Vista) or greater. Laptop versions of these chipsets may work but are not supported. Integrated chipsets are not supported. Updates to your video and sound card drivers may be required.
        Last edited by TWK.; 26 Nov 2008, 10:11:21.

Comment

บอร์ดแพงๆ ให้ขาโอเขาเล่นกันไปครับ ยูสเซอทั่วไปอย่าไปตามเลย

ตามคุณวิกรที่แนะนำเลยครับ เน้นที่ CPU ก่อน จะได้ประโยชน์กว่านะ

Comment

P4 630 ยังมีขายอยู่เหรอคับ

Comment

แรงมากๆๆๆๆเลยคับ

Comment

all hight ที่ความละเอียดเท่าไหร่นี่

Comment

ผมว่า CPU E8400 / Q6600
                  M/B เอาซิบ P45 ของ P5Q ก็ได้ครับ
                  และถ้าไม่ OC มาก แรมผมว่าเอา Kingston bus 800MHz 4Gb

เพราะผมลาก Q6600 451x8@3.6GHz และทดแรมเป็น 1:1 ด้วยแรม Kingston bus 800MHz 4Gb นี้แหละครับ

Comment

P5Q DELUX

เอามาแยกเป็น

P5K-SE 2500
                    E7200 4100

RAM GSKILL PQ 2Gx2 1990 เอง 4G ดีกว่าแน่นอน

รับรองว่าแรงกว่า DELUX ของท่านทั้งชุดคนละเรื่องครับ
                    ขอบคุณครับที่แนะนำ ผมก็ว่าเช่นนี้แหละครับ 5 5 + แต่อยากได้บอร์ดแรงๆ ไว้แบบว่าจะเปลี่ยน CPU 6เดือนครั้งหนะครับ (แชร์กะเพื่อนเอาครับ) จะไล่ตั้งกะรุ่น[เก่า]กึกของ 775 ไปถึงรุ่นโคตรเก๋าเช่น QX อ่ะครับ โหะๆ โลภไปหน่อยแบบว่าชอบ Intel หนะครับ

all hight ที่ความละเอียดเท่าไหร่นี่
                    ก็อยู่ที่ 1600 * 1200 ครับ

P4 630 ยังมีขายอยู่เหรอคับ
                    คือว่าเป็นของเครื่องเดิมครับ แหะๆ ม่ายอยากปลี่ยน แต่ก็ว่าจะเปลี่ยนละครับ

*ปล.ขอบคุณทุกความเห็นครับผม ตอนนี้"สว่าง กระจ่างแจ้ง"ละครับ

Comment

ถ้างั้นผมว่าอย่าเสียตังหลายครั้งเลยครับ
                      เอาเป็น E8400ไปก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเป็น QX9xxx
                      และต่อมา ก็กลายพันธุ์มาเป็น X58 กับ i7 อะครับ วางอนาตคไว้สวยหรู ต้องอยู่รู เพราะไม่มีตัง 555++

Comment

เห็น CPU แล้วเครียด - -*

เปลี่ยนเถอะครับ

Comment

ดู ลายเซ็นผมดิ แค่ ระดับเกมส์ เมอร์ ครับ มากกว่านั้น เดี๋ยว มันงอน หลับ เอง ( การ์ดจอมันร้อนจัด )

Comment

CPU สอบตกแน่ๆ
                            การ์ดจอ ถ้าได้ระดับ 9xxx -11xxx น่าจะลื่นแน่นอนครับ อิๆ

Comment

สเปกแบบท่าน bui1667 ก็น่าสนนะครับ แต่ผมชอบค่อยๆเป็นค่อยๆไปอ่าครับ Core2 ยังม่ายเคยได้แตะเลยกะว่าจะเอาซัก E8xxx แล้วค่อยขยับไป Q แล้วไปต่อที่ QX อ่ะครับ i7 นี่ัยังม่ายมีปัญญา 5 5 5+
                              กะว่าจะสอยของมือ 2 มาซะหน่อยเป็นความคิดที่ดีมั้ยครับ มือ 2ก็คงจะเป็นบอร์ด กะ VGA แหละครับแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

Working...
                              X