Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างแรม Geil กับ G.skill

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างแรม Geil กับ G.skill

รบกวนเพื่อน ๆ หน่อยพอดีไม่เคยใช้แรมทั้งสองยี่ห้อนี้มาก่อน
    ระหว่างแรม Geil ultra ddr2 bus800 2x2GB ราคา 2350 บาท กับ G.Skill PQ 2x2GB ราคา 1990 บาท ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ
    พอดีจะซื้อบอรด์ Gigabyte EP45-UD3R กับ Q6600 อยากให้มันคล็อกได้บ้าง(นิดหน่อยแบบไม่โหด)แบบไม่มีปัญหาเรื่องความเข้ากัน
    Last edited by sompoch842; 26 Nov 2008, 10:24:45.

อยากรู้วันนี้จะไปซื้อแล้วขอดันกระทู้หน่อย

Comment

g.skill

Comment

Geil ultra ddr2 bus800 2x2GB

แรงกว่า

Comment

อ้าว....ตกลงความเห็นไม่เหมือนกันซะงั้น

Comment

g.skill เพราะชอบซิ้งกะใช้อยู่ แต่ไม่ใช่รุ่น pq อะ

ผมไม่เน้น CL เน้นลากยาวไม่กด CL เวลาใช้ไม่รู้สึกว่ามันไวกว่าหรอกถึงมันจะต่ำกว่าคะแนนเทสดีกว่าหน่อย
            Last edited by sbv500; 27 Nov 2008, 13:54:00.

Comment

ราคาต่างความแรงต่างครับ

Comment

ตอนแรกผมก็คิดว่าน่าจะเป็น Geil เพราะค่า CL ต่ำกว่า
                แต่อยากจะถามเพื่อความมั่นใจเพิ่มอะครับ

Comment

ส่วนตัวชอบ G.Skill ครับ มันสวยดีครับ

นั่งมองเคสตัวเอง แล้วสวย ปูมจายยย ^ ^v

(ถึงจะไม่ใช่เคสเทพเท่าไร)

Comment

ที่ผมลังเลก็เพราะว่ามันสวยนี่แหละ
                    แต่รู้สึกว่า Geil มันแรงกว่านิดนึงมั้ง

Comment

ผมเลือกตัวที่ Cl ต่ำกว่าครับ

Comment

ผมว่าดีทั้งสองยี่ห้อ แล้วแต่รุ่นมากกว่า

Comment

ผม มองๆตัว Black Dragon EVO ONE 4G/800 อยู่อะ

ซิ้งโดนใจผมมาก อีกอย่าง ดูรีวิวแล้ว ลากบัสไป พันกว่า นิ่มๆเลย

เลยหาเพื่อนมาเล่น Geil ซะเลย อิอิ
                          Last edited by automatics; 27 Nov 2008, 00:52:35.

Comment

ชอบทั้งคู่แต่ส่วนตัวใช้ GEIL

Comment

Geil ultra
                              CAS Latency:4-4-4-12
                              Test Voltage:1.9V-2.3V Power Supply

G.Skill PQ
                              CAS Latency:CL 5-5-5-15
                              Test Voltage:1.8~1.9 Volts

แล้วแต่จะคิดละครับ ไม่น่าเลือกยากนะครับ

Comment

Working...
                              X