Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับคอมผมเป็นอะไร อะ งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับคอมผมเป็นอะไร อะ งง

คือเปิดคอมแล้ว ไม่มีเสียง ตี๊ด อะ คับ หน้าจอก้อไม่ขึ้นแต่พัดลมหมุนตามปกติ เทส แรม ,การ์ดจอ ,cpu แล้ว ก้อ ปกติ ใช้งานได้ โดยไปเทสกับเครื่องเพื่อนอะ คับ ใช้งานได้ งงมาก ว่าทำไม เป็นอะไร - -*
    ผมคิดว่าเป็น ที่ mainlbord เลยไปซื้อมาเปลื่ยน แต่ อาการก็เหมือนเดิม อะ คับ คือ ไม่มีเสียง ตี๊ด อะ คับ หน้าจอก้อไม่ขึ้น แต่พัดลมหมุนตามปกติ งง มาก คับ ช่วยด้วย คับ mainlbord ผมเปน 478 อะ คับ cpu p4 1.8 ขอบคุณ คับ

1. ถอดออกมาประกอบใหม่
    2. ขัดแรม การ์ดจอให้สะอาด
    3. ลองใช้ PSU ตัวอื่นดู

Comment

ลำโพงเมนบอร์ดเสียง่ะป่าวท่าน

Comment

อาจจะช๊อตกับเคสเหมือนผมครับ เอาออกมาต่อข้างนอกดูก่อน

Comment

จอท่านล๊ะ ลองเครื่องอืนยัง

Comment

อาการนี้ถ้าเอาแรมมาเช็ด+ถูด้วยยางลบไม่หายก็บอร์ดพังครับ เคลมเลย

Comment

ขอบคุณทุกคนมากๆคับ

Comment

ตอนนี้ผมก็เป็นครับถอดพวก slot Pci ออกให้หมดก่อนครับเหลือไว้แค่ การ์ดจอ ถอดถ่านไปบอสดูแล้วก็ลองเปิดใหม่ครับ...

Comment

Working...
                X