Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเกี่ยวกับโน๊ตบุค HP หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเกี่ยวกับโน๊ตบุค HP หน่อยครับ

คือโน๊ตบุคผม ใช้ รู่น dv2644 tx ครับ จอด้านล่างของผมมีเส้นสีขาวยาวเต็มจอ เวลาเปิดควิ๊กเพลมันจะเป็นเส้นสีขาวกระพริบอะครับ เปิดอย่างอื่นเป็นทุกอย่างครับ ผมอยากรู้เป็นไรครับ

ต้องเปลี่ยนจอไหมครับ ถ้าเปลี่ยนเท่าไหร่ควรไปเปลี่ยนที่ไหน ประกันเครื่องจะหมดเดือนหน้าอะครับทำไงดีครับช่วยผมที ผมซื้อที่ไอทีซิตี้ ที่เชียงใหม่อะครับ แต่ผมอยู่เพชรบูรณ์ครับ

รีบโทรถามศูนย์เลยครับว่ามีที่ไหนใกล้เราที่สุด แล้วก็รีบส่งซะครับ เดี๋ยวหมดประกันแล้วจะแย่เอา

02-3539000 เบอร์ HP customer care

Comment

มีประกันเรียบส่งมาที่ศูยน์เลยครับ อยู่เพชร เข้าร้าน Com ที่ใกล้ ๆ ก็ได้ครับ แล้วให้เค้าส่งมาที่ศูนย์ พิดโลก
      ช้าเด๋วจะเสียใจครับ .....
      ปล.จะให้ชัว ส่งใบเสร็จมาด้วยก็ดีครับ ประกันจะนับตั้งแต่วันที่ระบุในใบเสร็จครับ...

Comment

ใบเสร็จผมหายอะครับทำไงดีอะครับ

Comment

ใช้หมายเลขใต้เครื่องได้ครับ ใบเสร็จไม่ต้อง ถ้าศูนย์มันยืนว่าจะต้องมี โวยวายมันเลยครับ

Comment

ที่ว่าให้เอาใบเสร็จมานั้นไม่ได้หมายถึงว่าเครื่องจะไม่มีประกันนะครับ
            ผมหมายถึงว่า การประกันนั้น จะนับตั้งแต่วันที่ลุกค้าได้ซื้อสินค้าไปครับ
            ตัวอย่างเช่น ตาม S/N ใต้เครื่องในระบบหมดประกันเดือนหน้า สมมุติ 20-12-08
            แต่ถ้าหากลุกค้าได้ ซื้อเครื่องไปในวันที่ 20-01-08 ประกัน ก็จะหมด 20-01-09 ครับ
            OK มะ
            Last edited by terlovenut; 27 Nov 2008, 09:15:56.

Comment

Originally posted by terlovenut View Post
              ที่ว่าให้เอาใบเสร็จมานั้นไม่ได้หมายถึงว่าเครื่องจะไม่มีประกันนะครับ
              ผมหมายถึงว่า การประกันนั้น จะนับตั้งแต่วันที่ลุกค้าได้ซื้อสินค้าไปครับ
              ตัวอย่างเช่น ตาม S/N ใต้เครื่องในระบบหมดประกันเดือนหน้า สมมุติ 20-12-08
              แต่ถ้าหากลุกค้าได้ ซื้อเครื่องไปในวันที่ 20-01-08 ประกัน ก็จะหมด 20-01-09 ครับ
              OK มะ
              ถูกต้องครับ

Comment

ครับผม

ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

สงสัยจะเป็นอาการยอดฮิต heat cycle

Comment

Working...
                  X