Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยพิมพ์ภาษาไทยใน IE ไม่ได้..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยพิมพ์ภาษาไทยใน IE ไม่ได้..

H'"I'"
    ข้างบนนั้ผมจะเขียนว่า "ช่วยด้วย"
    ปัญหานี้เคยเจอและเคยโพสถามมาแล้วครั้งหนึ่ง.. แต่หาไม่เจอและจำไม่ได้ว่าต้องแก้ไง.. ซึ่งผมต้องเขียนใน Excel แล้วก๊อปมาวาง.. หรือเข้า Browser ตัวอื่น.. แต่IE ไม่ได้ครับ..
    Last edited by hornetpc719; 20 Feb 2007, 12:48:35.

ผมก็เจอครับ IE7 ใช่มั๊ย ตอนนี้ เปลี่ยนกลับมาใช้ XP กะ IE6 แล้วครับ ไม่รู้เป็นอะไรคงต้องรอ hotfix มั๊งครับ ใช้กับ Vista รึเปล่าเอ่ย

ปล.ลองเข้าไปฟังเพลงเพื่อนผมหน่อยนะ มีหลายเพลง

Comment

Originally posted by j_kuekul View Post
      ผมก็เจอครับ IE7 ใช่มั๊ย ตอนนี้ เปลี่ยนกลับมาใช้ XP กะ IE6 แล้วครับ ไม่รู้เป็นอะไรคงต้องรอ hotfix มั๊งครับ ใช้กับ Vista รึเปล่าเอ่ย

ปล.ลองเข้าไปฟังเพลงเพื่อนผมหน่อยนะ มีหลายเพลง
      ม่ายช่ายครับ.. IE6 นี่แหละครับ.. พึ่งรู้ว่า IE7 ก็เป็น..

Comment

อ้าวงั้นก็ไม่ใช่อย่างที่คิดเนอะ อาจโดนอะไรไปแล้วมั๊ยครับ Scan ไวรัส กะ Spy ware ดูนะครับ คิดไม่ออก โทษไวรัส รอดมาเยอะแล้วมุขนี้ อิ อิ อิ อย่าไปฟ้องนายผมน๊ะ

Comment

me too

Comment

ที่นี่..!!! วิธีแก้พิมพ์ไทยใน IEไม่ได้..

มันเป็นอย่างนี้ครับ ผมรู้แล้ว ก่อนนี้ผมลง bit 0.83 ดูที่กระทู้นี้http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=34186 ที่คุณคิม.. แกถามว่า ใช้ bit ver ไหน ผมก็ลองลง 0.84 ลองดูเผื่อหาย แต่ไม่หายครับ ตอนที่ลง 0.83 ผมสังเกตุว่าจะมี โปรแกรม FlyPlayer ติดมาด้วยกับ bit 0.83 แต่ไม่สามารถถอนด้วย Add or Remove.. ของวินโดว์ หรือ Utility ตัวอื่นได้เพราะมันไม่มีรายชื่อให้ถอนเพราะมันมากับ bit คงต้องถอน bit ออกไปด้วย.. แต่ผมไปลบออกตรงๆใน C:\Program Files\BitComet\Tool มันอยู่ในโฟล์เดอร์ Tool ครับ.. ลบเอาโฟล์เดอร์ Tool ออกไปเลยครับ ถ้าลบไม่ได้ให้เข้าไปล้วงใส้ก่อนเลยครับ.. ตอนนี้พิมพ์ได้แล้วครับ..
            Last edited by hornetpc719; 26 Mar 2007, 01:06:45.

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
              มันเป็นอย่างนี้ครับ ผมรู้แล้ว ก่อนนี้ผมลง bit 0.83 ดูที่กระทู้นี้http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=34186 ที่คุณคิม.. แกถามว่า ใช้ bit ver ไหน ผมก็ลองลง 0.84 ลองดูเผื่อหาย แต่ไม่หายครับ ตอนที่ลง 0.83 ผมสังเกตุว่าจะมี โปรแกรม FlyPlayer ติดมาด้วยกับ bit 0.83 แต่ไม่สามารถถอนด้วย Add or Remove.. ของวินโดว์ หรือ Utility ตัวอื่นได้เพราะมันไม่มีรายชื่อให้ถอนเพราะมันมากับ bit คงต้องถอน bit ออกไปด้วย.. แต่ผมไปลบออกตรงๆใน C:\Program Files\BitComet\Tool มันอยู่ในโฟล์เดอร์ Tool ครับ.. ลบเอาโฟล์เดอร์ Tool ออกไปเลยครับ ถ้าลบไม่ได้ให้เข้าไปล้วงใส้ก่อนเลยครับ.. ตอนนี้พิมพ์ได้แล้วครับ..

ยินดีด้วยครับ นั้นแหละครับที่ผมจะบอก เพราะผมก็เพิ่งเจอและแก้ได้ก่อนหน้าคุณโพสลงถาม
              หากใครที่ลบไม่เป็นก็ให้ลง version 0.82 แทน

Comment

ยินดีด้วยกับทุกท่าน ที่หาต้นเหตุเจอ ครับ

Comment

Working...
                X