Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD3200 onboard เท่ากับการ์ดจอรุ่นไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD3200 onboard เท่ากับการ์ดจอรุ่นไหนครับ

HD3200 onboard เท่ากับการ์ดจอรุ่นไหนครับ จะได้หาซื้อรุ่นที่แรงกว่า เพราะผมไม่รู้ว่าเจ้าตัว
    ออนบอร์ดตัวนี้แรงเท่าไหนครับ

แรงกว่า8400GS ของโนตบุคพอสมควร น่าจะแรงกว่า9300GS เล็กน้อย อันนี้ได้จากลองเล่นเกมบนโนตบุคกะพีซีอ่ะ
    แต่แรงน้อยกว่า 8500GT ของกาดจอ

Comment

หากเทียบกับ ATI รุ่นไหนครับ

Comment

มันก็เป็น Ati อะครับ radeonHD3200 จะเทียบกับตัวเองยังไงดี
        เทียบกับ nvidia พอพอกับ gf9200 อะ
        ออนบอร์ดต้อง intel GMA4500 ครับ อ่อนกว่า 3200
        3dmark06
        hd3200 1651 แต้ม
        gf9200 1623 แต้ม
        gma4500 1174 แต้ม
        ประมาณนี้นะ

Comment

สรุปว่า แรงพอสมควรสำหรับจิ๊กโก๋ บ้านนอกคับ

ถ้าเปรียบ ATI นะดูเลย
          HD3200 ก็เหมือนกับพวก TOYATA ละกานซื้อมาไม่ต้องแต่ง ขับได้ทุกเส้นทาง
          HD4xxx นี่ก็เหมือน BMW BENZ ไรพวกเนี้ย ขับนุ่ม สบาย แรง กินน้ำมันอีก

5555

Comment

ช้ากว่า HD3450 เล็กน้อยครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ลองHD3300เลยละครับบอร์ดใหม่กว่าด้วยแต่เพิ่มอีกพันกว่าบาท

Comment

แพงไปไม่คุ้มงับ

Comment

ของผม ออนบอร์ด ตัวที่ ECS Black series แรม 2G เอง ยังเล้น Need for speed Undercover ภาค ใหม่ ได้เลย
                    ปรับสูงหมด
                    ไม่เห็นมันตุกตรงไหน ลื่น หัวแตก
                    มีแต่บอก แรงไม่แรง แต่ เล่น ไม่ได้ก็เท่า นั้น

Comment

เล่น Need ไม่กระตุกนี้ ใช่ได้เลยนะครับ ^^

Comment

แจ่มคับ NFS ตัวไหม่ไม่ตุกนิผมว่า

Comment

Originally posted by Jiwa1820 View Post
                          ของผม ออนบอร์ด ตัวที่ ECS Black series แรม 2G เอง ยังเล้น Need for speed Undercover ภาค ใหม่ ได้เลย
                          ปรับสูงหมด
                          ไม่เห็นมันตุกตรงไหน ลื่น หัวแตก
                          มีแต่บอก แรงไม่แรง แต่ เล่น ไม่ได้ก็เท่า นั้น

โอ้โหห 8800GT ยังมีหน่วงๆ เลยท่าน

Comment

Originally posted by merlix View Post
                            โอ้โหห 8800GT ยังมีหน่วงๆ เลยท่าน
                            เหอๆ สงสัยขายการ์ดทิ้งซื้อ ECS รุ่นองดำ มาเล่นแทนซ่ะหล่ะ

Comment

ผมว่ามันไม่แรงกว่า 8400gs แน่ๆครับ ผมมีออนบอร์ดแต่เป็น HD3100
                              แล้วก็มี 8400gs ของเครื่องเมียอ่ะครับ 8400 แรงกว่าพอสมควรเลยครับ

8400gs 64 bit HD3100-3200-3300 มัน 32bit อ่ะครับ

แต่ผมก็ไม่ได้ใช้ทั้งคู่อ่ะเพราะใส่ 9600gso oc อิอิ

Comment

Working...
                              X